• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho hỏi chó này là là loại giống chó gì!! và cho biết tên.

cun'

Nhà mình được ông cậu cho 1 chú chó tên là Cún mà không biết là loại giống chó gì?:x
Còn đây là hình ảnh của chú chó nhà mình!

johnycare

Member
giống này người ta gọi là CÚN.bạn muốn biết thêm chi tiết vào Google sẽ rõ hơn.

cun'

Bạn ơi trả lời rõ hơn bạn giống gì bạn lên google tìm giúm minh và cho đường link.

cun'

giống này người ta gọi là CÚN.bạn muốn biết thêm chi tiết vào Google sẽ rõ hơn.
Bạn ơi nói rõ hơn được là giống gì nếu bạn tìm được trên google coh đương link.:D

khongaibiet

Member
chó gì cũng ko quan trọng lắm nhưng mình thấy con của bạn cũng tương đối đẹp !

loc194

Member
Chó này là chó lai, nhưng không quan trọng nó là dòng giống gì đâu bạn ạ. Chỉ cần yêu thương và chăm sóc nó tốt được rồi.
Chúc bạn thành công !

cun'

Nhưng nó vừa được ông cậu mình cho cách đây 1 tuần nó thường chạy ra ngoài đường mình la nó rồi mà nó cứ chạy do mình sợ nó bị bắt ai chỉ cách nó nghe lời ở trong nhà.

soul

Member
Nhưng nó vừa được ông cậu mình cho cách đây 1 tuần nó thường chạy ra ngoài đường mình la nó rồi mà nó cứ chạy do mình sợ nó bị bắt ai chỉ cách nó nghe lời ở trong nhà.
không khó lắm đâu bạn cứ xích nó lại 1 thời gian ở trong nhà , khi nào thả nó ra cho nó chạy nhẩy bạn nhớ đóng cửa lại rồi tập dần cho nó quen nhà mình đã , hễ thấy nó thập thò ra khỏi cửa thì quát nó vào nếu nó không nghe bạn cứ cầm cái roi dọa nó là được nếu cần thiết thì đánh nhẹ để nó biết sợ thôi nhé :x. bé nhà mình mấy hôm nay được ra đường là quen rồi cứ mở của là rình chạy ra nhưng mình dọa 2 lần nên cũng biết sợ rồi :). chúc bạn thành công với cún của mình

coi77

Member
Theo Cẩu Tướng Pháp thì con này là bạch cẩu hoàng đầu thân bối nguyệt :) tướng chó quý tuy nhiên nếu mũi hồng nữa thì chuẩn hơn.

cun'

thank you!!

Theo Cẩu Tướng Pháp thì con này là bạch cẩu hoàng đầu thân bối nguyệt :) tướng chó quý tuy nhiên nếu mũi hồng nữa thì chuẩn hơn.
cảm ơn nha bạn.cho mình biết tiếng câu (bạch cẩu hoàng đầu thân bối nguyệt) nghĩa là gì.

ghost063

Member
bạn hình như chưa coi kỹ hình thì phải :D thân đuôi bối nguyệt chỉ có 1 vòng trăng trên lưng và 1 vòng ở duối, bé này 2 vòng lưng lận mà :D
còn bạch cẩu hoàng đầu thân bối nguyệt có nghĩa là chó trắng đầu vàng thân và đuôi có hình tròn giống mặt trăng :D