• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cho hỏi đây là giống mèo j ?

CHIP&PI

Member
Nhìn wa trông giống mèo Anh lông ngắn,nhưng bị lai thì phải.nhà mình có 1 bé tai cụp,lông cũng như con nhà bạn

cuti_anchoi

rồi, đây là giống maine coon, là giống mèo đẹp và được xếp hạng 2 trên bảng đấy
sau giống mèo Persian thôi

mei_chan

Member
còn bạn chủ topic, mình không hiểu vì sao bạn lại post 2 chủ đề, và mình không thích phải trả lời câu hỏi mèo bạn là mèo gì, nhưng vì thấy bạn có vẻ rất muốn biết, mình trả lời thẳng.
mèo của bạn rơi vào 3 trường hợp:

1 nga lai ta

2 ta lai nga

3 không thể có bất kì trường hợp nào khác dựa theo màu lông loang lổ đó và khuôn mặt dài nhọn như vậy
em cũng nghĩ như bác nhưng cũng có thể trường hợp ta lai gì không rõ nhà em đã từng nuôi rồi mèo nhà là ta tự dưng 1 lần đi chơi về đẻ 5 đứa trong 1 đứa lông dài hơn lũ còn lại thì ta 100% rồi cái này gọi là bó tay.com

Yujsii

Em cũng không chắc lăm nhưng mà con này hình như là mèo ta anh lông ngắn (mà lông nó ại hơi dài so với lông ngắn)hạy là lại loạn hết lên cả mèo ta,anh lông ngắn + dài và 34 luôn.
Chắc chắn nó là mèo lai mèo ta mà phải lại khoảng 5 đời rồi ấy chứ:-??:-??

ha_ku2003

Mình cũng có thắc mắc giống bạn này, muốn nhờ các chuyên gia VP giúp

Em mèo này có phải Exotic không ạ? Em mới tham gia và đang tìm hiểu các giống mèo, nhưng thật sự rất tò mò khi thấy người bán nói em này là Exotic ạ

Bán mèo exotic tại Hà Nội . - Mua sắm tại Hà Nội - 15818836 | Rao vặt RồngBay.com

k phải đâu bạn. Em này chắc chắn k phải exotic. Nên cẩn thận, nếu không là bị chặt chém oan đó. Nhân tiện cho bạn ảnh mèo exotic để đối chiếu.

Mèo exotic là con lai giữa mèo 34 và mèo ALN, có bộ lông ngắn và cái cằm giống ALN, mặt tịt giống mèo 34.
Chúc bạn tìm được em mèo ưng ý.