• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho em hỏi về việc vận chuyển mèo .

Ghouls

Em sắp có việc phải đi xa trong thời gian dài. Thời gian đi xe tầm 10 - 11h. Em có 1 số thắc mắc sau mong các anh chị có kinh nghiệm giúp đỡ em với:
1. Em thấy trên forum có quảng cáo về thuốc ngủ cho mèo. Nhưng thời gian tác dụng là tầm 5 - 6 tiếng. Làm cách nào để đảm bảo an toàn cho mèo trong thời gian trên xe.
2. Em chưa biết mang mèo đi xa thì nhốt mèo vào ***g hay nhốt vào gì. Nếu có thì mua ở đâu ạ.
Rất mong các anh chị giúp đỡ.

Sheryl

Active Member
Em sắp có việc phải đi xa trong thời gian dài. Thời gian đi xe tầm 10 - 11h. Em có 1 số thắc mắc sau mong các anh chị có kinh nghiệm giúp đỡ em với:
1. Em thấy trên forum có quảng cáo về thuốc ngủ cho mèo. Nhưng thời gian tác dụng là tầm 5 - 6 tiếng. Làm cách nào để đảm bảo an toàn cho mèo trong thời gian trên xe.
2. Em chưa biết mang mèo đi xa thì nhốt mèo vào ***g hay nhốt vào gì. Nếu có thì mua ở đâu ạ.
Rất mong các anh chị giúp đỡ.
Hiện không có loại thuốc ngủ này ở Vietnam. Bạn đi cùng mèo thì bé sẽ không quá hoảng sợ. Chỉ cần cho vào ***g. Đi 10-11h thôi thì bạn có thể cho vào cái giỏ nhựa, dán băng dính trong giỏ vì phần đáy kín của giỏ khá thấp. Rồi đổ cát vệ sinh vào. Như vậy nếu bé có đi WC thì cũng không bị mùi và không bị bẩn người.

Ghouls

Em cảm ơn chị sheryl. Chị cho em hỏi luôn là mua ***g nhựa ở đâu được không ạ. Bời vì em đi làm suốt nên ko để ý mấy cái đấy.

bác mua cái làn nhựa ý. bán ở chợ có 75k thì phải không thì mua ***g hàng không giờ cũng tầm hơn 300k gì đó thì yên tâm hơn trong 1 chuyến đi dài

Ghouls

Em quyết định để bé ở nhà. Nhờ bà chị nuôi cho bé đỡ mệt :D