• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho em hỏi về thức ăn khô này ( có hình )

nhoclovebe

Máy anh cho em hỏi em vừa mua thức ăn trên giá là 21.000 có vị sữa thơm ngon :x
Shop siyosa tư van cho em là chihuahua ăn đc vay thì cho ăn sao đây mỗi ngày cho ăn máy lần vào giờ nào ít hay nhìu ạ :)

dragon82

Member
chihuahua, chắc mỗi lần chỉ 1 nắm tay nhỏ là đủ rồi, nếu thấy ăn ko hết thì lần sau bớt đi một ít, sao cho nó ăn 1 lần là phải hết, ngày cho từ 2 đến 3 lần

sao classic rẻ thế :-ss:-ss:-ss mình mua toàn 29,5k 1 kg ở trương định mà :-ss:-ss:-ss:-ss

Thức ăn khô hiện tại mình biết có apro và country. Giá là 45k/kg. Tùy theo từng cún..với cún 1-5kg lượg thức ăn là 45-145g.ngâm với sữa tươi cho ngấm rồi cho cún ăn,hoặc có thể cho cún ăn khô...chúc cún bạn khoẻ mạnk. THÂN!:):)

nhoclovebe

Ủa vậy là thức ăn hình trên em nói là thay cơm à vậy 1 ngày cho ăn 3 lần ko cần cho ăn cơm đúng hok anh @@
Khui bịt ra là cho em nó ăn liền hả :)

Ủa vậy là thức ăn hình trên em nói là thay cơm à vậy 1 ngày cho ăn 3 lần ko cần cho ăn cơm đúng hok anh @@
Khui bịt ra là cho em nó ăn liền hả :)
mỗi bữa bạn cho e nó ăn 1 ít. Rồi lại để nơi khô thoáng...bữa sau cho ăn tiếp. Thỉnh thoảng lên đổi bữa...:)

nhoclovebe

Bé nhà em nó ghiền thức ăn này hay sao cho là ăn sạch hết ^^

Mỗi ngày cho ăn 2 lần đc h0k nhỉ :-ss:-ss

Ziny Yzma

Member
Ăn loại thức ăn này chihuahua dễ bị căng, phình bụng và rất có nguy cơ nếu ăn nhiều cùng một lúc là...nổ bụng.Vì loại thức ăn này rất hay nở trong bụng chó.Nếu bạn cho cún ăn thức ăn đó bằng một nắm tay, tức khắc thức ăn sẽ nở ra gấp đôi và chó của bạn buộc phải ọe hết ra và tất nhiên là đói rồi.Mình khuyên bạn nên cho chó ăn nhiều loại thức ăn khác nhau để đảm bảo sức khỏe cho cún, không nên ăn loại thức ăn này.

smalbacba

Member
Thức ăn khô dạng viên, trước khi cho chó ăn, cần ngâm với nước cho mềm.....
Đây là căn bản, nếu không nói ra, thì ...ai cũng biết.....
Thức ăn khô, chủ yếu là tiện dụng và có hàm lượng vitamin + năng lượng tương đối đầy đủ. Đặc biệt giảm thiểu những trường hợp ngộ độc thực phẩm.
hiện nay, tại Việt Nam, Thức ăn dạng viên tốt nhất (đương nhiên là mắc nhất..) đó là Royal canin. ChiHuahua ăn không nhiều, tốt nhất bạn nên dùng loại này, còn về liều lượng thì có ghi sẵn trên bao bì.

microsort

Member
sao classic rẻ thế :-ss:-ss:-ss mình mua toàn 29,5k 1 kg ở trương định mà :-ss:-ss:-ss:-ss
Hình như bịch 21k /400g đấy bạn .Bạn mua 29,5k/1 kg là quá rẻ hoặc bạn nhầm định lượng.
Thức ăn khô dạng viên, trước khi cho chó ăn, cần ngâm với nước cho mềm.....
Đây là căn bản, nếu không nói ra, thì ...ai cũng biết.....
Thức ăn khô, chủ yếu là tiện dụng và có hàm lượng vitamin + năng lượng tương đối đầy đủ. Đặc biệt giảm thiểu những trường hợp ngộ độc thực phẩm.
hiện nay, tại Việt Nam, Thức ăn dạng viên tốt nhất (đương nhiên là mắc nhất..) đó là Royal canin. ChiHuahua ăn không nhiều, tốt nhất bạn nên dùng loại này, còn về liều lượng thì có ghi sẵn trên bao bì.
Bạn này nói chính xác nè !
Vậy fai ngâm zới nước cho mềm à......1 ngày cho ăn 2 lan hay sao vay :((
Hạt khô thì phải đi đôi với chén nước , nên nhiều bạn tiện thì cho hạt vào bát nước luôn .Nhưng cách này có nhược là chó ăn không hết thì phải đổ đi , chứ ko để lâu được ( chứ cho chó ăn mà bị gì thì đừng đổ thừa à hehehe )
Chó ăn ngày mấy lần thì tùy theo lứa tuổi và giống chó của bạn nuôi .Nếu bạn nuôi chihuahua thì nên cho ăn Royal canin vì chất lượng khá tốt , hoặc loại hạt khách cũng được nhưng phải chọn loại thức ăn phù hợp với giống chó mình đang nuôi.
Cách thức và liều lượng cho ăn có ghi trên bao bì!
Thân

nhoclovebe

Thức ăn ở trang 1 em mua là chủ shop siyosa tư vấn cho em đó vì hạt mini em cho chihuahua ăn em để chén nước kế bên mà nó ăn hăng say luôn ;)