• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho em hỏi mèo nhà em là thuôc giống mèo nào thế?

lanphuong171

Số là nhà em vửa mua một em mèo, là mèo cái , em nó tên Poca mà không biết em thuộc giống mèo nào nên post lên đây nhờ anh chị nào có hiểu biết về mèo giúp em với

Em cũng định kiếm thêm cho Poca 1 em mèo đực nữa. Em ở trong SG nhưng có thể nhờ bạn ngoài HN mua giúp và chuyển vào cho em. Anh chi nào biết ai đang có mèo con định bán chỉ giúp em với. em thích thêm 1 em màu vàng hoặc xám, giống mèo Nga hay Anh đều được cả.
Mong nhận được sự giúp đỡ .

Thông tin của em . Phương số điện thoại 0904218219

Sau đây là hình Poca nhà em , em nó được khoảng 4 tháng tuổi:love struck::love struck:

Mèo này á. tớ cá chắc là mèo...."Lai" :p...Hj hj đùa thôi chứ mình cũng ko bít rõ lắm..Chúc mừng bạn gia nhập ngôi nhà Viêtpet, chúc mừng bạn có 1 bé mèo xịnk.

Ố. Tớ thích mấy bé mèo màu lông như này lắm, xinh quá xinh quá. Lông trắng xong điểm chút màu mè :X

nh0kkUn

Member
Mình nghĩ là bé này chắc lai với nga :X...
có gì sai đừng la mình nhé.
ps: mình thích màu lông của em nó lắm :X

meomum

Member
Mèo lai mà, tớ chắc chắn lai....dù không biết lai quốc tịch gì....hì hì :D
Tớ thấy bọn lai ăn khỏe, đề kháng tốt lắm, nhất là nếu hội tụ vẻ đẹp của cả bố lẫn mẹ, cái khuôn mặt to tròn của Pháp,gương mặt ba tư tịt, bộ lông dài tha thướt của Anh lông dài hoặc lông thảm,....hơ, đại mĩ.... mèo :)) :))

Giống em mèo Nga lông dài nhà mình, nhưng mèo nhà bạn chắc đã lai rồi nên mới có màu vàng ở tai và đuôi. Khả năng là Nga lai vs mèo ta :D

mình thì ko nghĩ mèo nhà bạn lai với mèo ta. nếu lai mèo ta thì ko bao h có đc bộ lông đẹp như thế đâu. Các bạn đừng nói lai nọ lai kia hạ thấp giá trị em mèo :(. mình thấy mèo nhà bạn rất đẹp rùi ^^

cun0206

Member
Nhìn bé mèo đáng yêu quá, bộ lông trắng vàng càng tăng vẻ quyến rũ hix hix càng nhìn càng thấy yêu. Theo chủ quan mình đoán đây là mèo Nga lai bạn ạ, chúc bé mèo mau ăn chóng lớn nhé

VuVuCz

Member
Về cá nhân mình, mình rất thích mèo lai giữa tây và ta. Mèo tây mặt tròn xinh hơn mèo ta và mèo ta thì khôn hơn hẳn mèo tây. Lai vào sẽ có em mèo vừa xinh vừa khôn :love struck:
Chúc mừng bạn có em mèo xinh. Chăm sóc tốt cho em nó nhé bạn :)

meonho124

Member
Em ấy là Nga Lai chứ có bảo chắc là lai Ta đâu , có khi lại lai Anh , lai Ba Tư ấy chứ , bé xinh quá lông dày lắm , chắc không phải lai ta đâu , lai ta thì lông phải thưa bớt và ngắn đi chứ :D
chúc bé hay ăn chóng lớn nhé

Beambeam

Active Member
Em ấy trông rất giống mấy bé mèo Mỹ xù hôm trước có bạn đăng tin ở bên mục rao vặt bạn ah...