• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho em hỏi máu mầu này thì cho lấy giống được chưa ạh

Cho em hỏi máu mầu này thì đã cho lấy giống được chưa ạh :nailbitting:, tại em ko nắm rõ lúc nó bị kinh từ khi nào nữa :((, mong bác sĩ và những bạn biết chỉ cho mình :love struck:

vutran

Member
chó nhà bạn là chó gì?nhìn màu máu như vậy là có thể lấy giống đc rồi.nếu là giống chó to thì bạn nên để thêm 2 ngày nữa thì sẽ đc nhiều chó con hơn.mình cũng có 1 em rott sắp đẻ rồi,khoảng 1 tuần nữa, bụng rất to hy vọng là nhiều chó con.chúc bạn có đàn chó đẹp.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
HuyenTracy thân mến !

Đúng như vutran viết, còn phụ thuộc giống chó gì, chó to như Rot, GSD, Great Dane thì muộn hơn. Mặt khác còn phụ thuộc vào phản xạ chịu đực, và độ mềm của phần cuống âm hộ nữa. Tốt nhất, nếu bạn đã tìm nơi lấy giống, cần thông tin hoặc nhờ chủ đực giống xem giúp sẽ chính xác hơn.

Mời bạn chịu khó vào đọc link sau: http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=3865

Chúc bạn thành công !

vâng cháu xin cám ơn bác sĩ GreenVet ah :).Những đường link đó cháu đọc như kiểu thuộc lòng rồi ý ah :D lý thuyết của cháu tương đối vững , nhưng thực hành thì chưa lần nào,nên ko hiểu thế nào là mầu của các loại máu , độ mềm của "hoa" hì hì,phản xạ chịu đực :) tại cháu chưa được nhìn và cũng chưa được sờ nên ko biết thế nào là mầu máu cá , hay mềm của âm hộ nó mềm thế nào. dạo trước cháu toàn nuôi chó đực , con beggie lần này là con cái đầu tay ah.Thế nên mới mạo muội post bài thỉnh giáo các bậc tiền bối ah.
2 ngày sau mình sẽ chụp hình tiếp mọi người vào giúp mình với nhé. :)

capicapi

Member
chị nên quan sát cái ấy của chó nếu thấy mặt ngoài tái da nhăn tím và bớt sưng và căng hồng hào như trước là lấy gióng đc rồi ạ chúc chị có một đàn cún đẹp

Ah cho mình hỏi thêm chút nữa , chó cái khi động dục như con GSD nhà mình , đến thời kì này nó có biểu hiện kêu gào , hú , hay đại loại kiểu như thế ko ?.Tại mình thấy ban đêm nó vẫn ngủ ngon , chẳng có biểu hiện j gọi là ..muốn yêu ..cả.

vutran

Member
khi chó cái đã động dục thì thường ngủ nhiều bạn ạ. nó chỉ có hứng khi có chó đuc thôi.bạn hãy cho nó chơi với chó đục để kiểm tra bạn ạ. đến hôm nay chằc chó nhà bạn cho phối ròi?

vutran

Member
khi chó cái đã động dục thì thường ngủ nhiều bạn ạ. nó chỉ có hứng khi có chó đuc thôi.bạn hãy cho nó chơi với chó đục để kiểm tra bạn ạ. đến hôm nay chằc chó nhà bạn cho phối ròi?

chưa được bạn ạh,nó vẫn chưa chịu đực hôm qua em cho nó cặp với 1 con đực nhà anh Kỳ mà ko chịu,phải 4-5 hôm nữa mới được ah.Ah cho em hỏi nữa là khi bị kinh máu nó có mùi j ko ah ? tại lúc em cho nó lên ô tô nó chảy ra 1 chút kinh như mùi phân ý , rất khó chiụ

vutran

Member
thường là không có mùi thối chỉ có mùi tanh và hôi thôi vì khi lên giống thì mình không tắm cho chó . bạn thử xem lại về vệ sinh của chó nhé.

vutran

Member
xắp đẻ rồi bạn ạ chắc chimấy ngày nữa thôi . trông nó mệt mỏi muốn để lắm rồi hihihi.

Boyhn8x

Member
Chó nhà bạn Huyentracy giống biểu hiện cún nhà mình , để mình alo hỏi luôn bác sĩ greenvet