• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho em hỏi làm cách nào cho chó đực tướng nhỏ hơn phối với chó cáihơn

bosuanho

Nhà em có nuôi 2 nhóc Pug , bé cái 8 kg bé đực là ốc tiêu Pug có 5kg thui bé cái cao hơn bé đực cỡ 5 phân,bé cái đã salo lần 1 rồi e định lần tới sẽ kiếm baby nhưng mà giờ không biết làm sao,2 đứa nó = tuổi nhau hiện tại là được 10 tháng rồi,em nuôi 2 nhóc chung từ nhỏ mà tui nó vẫn còn chơi với nhau như con nít ấy cắn nhau chí chóe không biết sao ma làm chuyện > đây hichichic .Mong mọi người giúp đỡ hay có bác sĩ hay gì gì đó chỉ em với. Thanks cả nhà nhiêu nhiều

bosuanho

Thanks anh đã trả lời, các topic về sinh sản em đều đọc rồi a .E biết chó đực chưa đến tuổi mà , e có nói đợi tới đợt salo tới thì 2 em nó đủ tuổi rồi mới... Em muốn hỏi kinh nghiệm để chuẩn bị cho lần salo tiếp đó a ,em theo sát dđ lắm. Em rất rất là thích cún mong các anh chị chỉ bảo .

Zin_iu

Member
hiz, cún nhà em là Cái lại thấp hơn Đực, mà mấy hôm nay chú Đực lại rít quá trời luôn, hôm qua phải giữ em Cái cho em Đực "thịt" em Đực đã "thịt" dc rùi nhưng mà em chưa thấy chúng quay lại với nhau, mà thời gian ko lâu, ko biết có khả năng có baby ko các bác nhỉ, mà trong khi chú Đực "thịt" em Cái thì em Cái cứ quay đầu lại cắn em Đực. Em Đực "thịt" em Cái dc 1 tý rồi trượt ra, em Cái quay lại "thịt' em Đực hự hự ... em Cái pede hihi
Các bác có cao kiến gì giúp em với ạ mà em phải bắc gạch cho em Cái đứng thì em Đực mới "thịt' dc ạ .... nghĩa là phải có sự trợ giúp :-w

xphong

to cung gap truong hop nay roi. ban lam nhu sau :
khi thay cai chap nhan . mang duc ra cho von . lay dau rua bat boi tron sung . dung tay minh ho tro dua vao se duoc day.chuc thanh cong

bosuanho

Thanks bạn, cái vấn đề này công nhận khó thiệt. mình ra bên thú ý hỏi nhờ phối đợt sau nhưng chỗ đó họ không nhận hichic vậy chắc phải tự xử quá hehehe

Loo

Member
Bạn Xphong ơi! Sao bạn viết không bỏ dấu? không biết tôi có đọc lầm không mà ra là: lấy dầu rửa bát bôi trơn súng?! Trời ơi! chơi gì mà ác quá vậy? Sao không lấy dầu ăn, glycerin hay dầu bôi trơn mua ở nhà thuốc tây mà xài xà bông rửa chén? Trong xà bông rửa chén có chất sút có thể làm tróc da non, gây phỏng rát hoặc chảy máu gây lở loét... như vậy thì còn gì là súng của thằng nhỏ?!!!

xphong

trong dau rua bat co vitain E .khong anh huong gi den niem mac phia trong ca . toi da lam nhieu roi , dung lo