• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho em hỏi em Miu nhà em thuộc giống gì ạ

hip05

Em nó mới 3 tháng tuổi, em mới đưa về được mấy hôm. Lúc mua người bán bảo mèo Anh, nhg mà ng khác lại bảo mèo Nga, em hoang mang không biết thế nào, các bác giúp em xác định hộ cháu nó đi ạ:D:D
Ảnh của em nó đây ạ :

:new::new:

Khó nhìn quá bạn ah, bạn chụp gần hơn nữa đi
Nhưng mình thấy mèo bạn đẹp đó, chăm bé cho tốt nhé

vits2be

Member
Lúc bạn mua, người bán bán cho bạn theo giá mèo anh hay mèo nga? Mèo nga giá rẻ hơn so với giá mèo anh bạn ạ:cool:

phenmaleat

Active Member
theo tớ đoán đây là mèo nga bạn ạ,vì ảnh nhỏ quá phải nhờ tới chuyên gia nuôi mèo và biết rõ về các giống mèo nhận xét

Zen189

Member
Ảnh nhìn không được rõ lắm nhưng có vẻ là mèo Nga. Thật ra thì mình thích mèo Nga hơn mèo Anh, chẳng hiểu sao giá mèo Nga lại rẻ hơn nữa? Chắc phổ biến hơn?

giống bé Su của mình quá hình như là mèo nga vì mèo của mình cũng là mèo nga nhưng mình chỉ đoán vậy thôi chứ nếu để biết chính xác thì phải nhờ đến chuyên gia nuôi mèo

PetPets

Member
Tai như vậy mình đoán 80% là Nga rồi.
Nhưng Anh hay Nga có gì mà quan trọng chứ. Sự thật là bạn đang sống cùng 1 thiên thần dễ thương đấy.
Yêu thương và chăm sóc nó thật nhiều bạn nhé
Thân ái !!!!!!!!