• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho em hỏi chút kinh nhiệm :(

mousebabe

Chẳng là em mới mua được 1 em PQ không biết thuần chủng hay không nhưng lưng em ý không có xoáy .mua e nó cũng được 1 tuần rồi nhưng từ hôm về đến giờ em nó không thân với người cho lắm :( cứ thấy người là chạy tọt vào xó để lẩn người gọi thế nào cũng không ra .lúc ra để vuốt ve nó thì nó lại chạy ra chỗ khác .lúc mua ngta bảo em nó được 3 tháng tuổi rồi .các bác giúp e thuần em nó với :( .Em cảm ơn trước

bh không có chó phú quốc thuần chủng đâu bạn.mà chó nhà bạn ko có xoáy thì còn chả biết có phải phú quốc ko nữa cơ.còn chuyện chó chưa quen ng lạ là chuyện bt mà.bạn cứ cho nó ăn ròi vuốt ve nó là khắc nó sẽ quen vs bạn thôi.có vẻ em ý hơi nhát.

Upppp cho bạn lên top nào !!!!!

---------------------------------

Chào các bạn !

Âm nhạc, từ lâu đã là món ăn tinh thần không thể thiếu của mọi người. Âm nhạc giúp cho tinh thần thoải mái quên hết mọi lo âu phiền muộn.

Bạn đang muốn học hát Karaoke, Piano, Organ, Guitar ?
Bạn muốn mua nhạc cụ với giá rẻ nhất thị trường ?

Nếu các bạn đang boăn khoăn chưa biết nên Nên mua Piano, Organ, Guitar và học nhạc ở đâu ? thì ABM Music là địa chỉ tốt nhất dành cho bạn.

Xem chi tiết tại: Địa chỉ dạy hát Karaoke, piano, organ, guitar và bán nhạc cụ uy tín tại Hà Nội !

Mình đã từng mua 1 em PQ hơn hai tháng về nuôi, em nó "tự kỷ" gần 1 tháng rồi mới quen chủ. Hãy kiên nhẫn, vì những em như thế có thể là do sốc tâm lý, trung thành với chủ cũ hoặc thay đổi môi trường sống... Tuy vậy, nó cũng sẽ quen dần với người yêu thương nó (trong đó có phương pháp cho nhịn đói và chở đi chổ lạ thì nó quấn chủ). Chúc bạn thành công!