• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho em hỏi các ac với........

HaiTrieuKen

Member
E mới đón 1 bé BUll Pháp 2 tháng tuổi.... nay e xin phép hỏi ac cách chăm sóc bé và nuôi dạy bé được tốt hơn ạ. AC chỉ e cách để bé phát triển 1 cách toàn diện với ạ. Mà cho e hỏi luôn ạ, cún nhà e 2 tháng rồi mà tai vẫn chưa dựng ạ????.... E xin phép poss ảnh sau ạ. Thankssss AC......:x:x:x:x:x

King of bulls

Vietpet sponsor
E mới đón 1 bé BUll Pháp 2 tháng tuổi.... nay e xin phép hỏi ac cách chăm sóc bé và nuôi dạy bé được tốt hơn ạ. AC chỉ e cách để bé phát triển 1 cách toàn diện với ạ. Mà cho e hỏi luôn ạ, cún nhà e 2 tháng rồi mà tai vẫn chưa dựng ạ????.... E xin phép poss ảnh sau ạ. Thankssss AC......:x:x:x:x:x

Thông thường tầm 6 tới 8 tuần là dựng tai, nhưng có những trường hợp tới 15 tuần tuổi mới dựng. Nếu cần thiết, e nên hổ trợ dán tai và bổ sung canxi viên.

Thân chào,

HaiTrieuKen

Member
Thông thường tầm 6 tới 8 tuần là dựng tai, nhưng có những trường hợp tới 15 tuần tuổi mới dựng. Nếu cần thiết, e nên hổ trợ dán tai và bổ sung canxi viên.

Thân chào,
Thanksss anh Nghĩa, em cũng đang bổ sung thêm canxi viên cho cún. A cho e hỏi về chế độ ăn của cún với ạ.... Hiện tại em cho uống sữa tươi + cơm trộn với thịt lợn hoặc thịt gà, ngày cho ăn 3>4 bữa. Còn thiếu xót gì anh chỉ em thêm với..... Thankssss anh.

King of bulls

Vietpet sponsor
Thanksss anh Nghĩa, em cũng đang bổ sung thêm canxi viên cho cún. A cho e hỏi về chế độ ăn của cún với ạ.... Hiện tại em cho uống sữa tươi + cơm trộn với thịt lợn hoặc thịt gà, ngày cho ăn 3>4 bữa. Còn thiếu xót gì anh chỉ em thêm với..... Thankssss anh.
Cún nhà anh chỉ ăn hạt medium royal cannin, không có thịt !!! Ngày từ 3 tới 4 lần, tùy theo sức ăn của từng con !!!! Trung bình puppy ăn khoảng 150 tới 200 gam/ ngày.

Thân chào,

HaiTrieuKen

Member
Cún nhà anh chỉ ăn hạt medium royal cannin, không có thịt !!! Ngày từ 3 tới 4 lần, tùy theo sức ăn của từng con !!!! Trung bình puppy ăn khoảng 150 tới 200 gam/ ngày.

Thân chào,
Cho ăn hạt thì không cần ăn cơm nữa hả anh NG? Chỉ cần hạt là đủ hả anh?

CoHoangHon

Chun nhà mình 5 tháng rồi mà tai chư dựng hẳn cứ nửa trường xuân thui :((... lsao bây giờ :-??

tronganh

Không làm sao cả bác nhé. Chẳng qua vì thể chất của em nó chưa đủ, hay nói cách khác là em nó thiếu chất. Nhìn chung bác cần bổ sung vitamin và canxi cho em nó đảm bảo khoảng 1-2 tháng là em nó tai đứng lên ngay. Quan trọng là Vitamin nhé, bác cần tâp jtrung vào việc bổ sung Vitamin cho em nó đều đặc biệt chế độ ăn uống.

cuong1

các anh cho em hỏi chó nhà em salo lần đầu được 11 ngày rồi vẫn chưa chụi đực liệu có làm sao không mong các anh trả lời giup em.Em mới lên Chưa có kinh nhiệm