• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho em hỏi đây là giống chó gì?

Vladavia

Member
chó bắc hà chi có ở lao cai thôi anh à !! nhiều người lầm tưởng khi nhìn một em cun như thế nêu khổngphai là cư dân lào cai thì trương họpw là chó bắc hà là rất ít
Thì chó lai lung tung ấy mà bác. Em nào có bảo nó ở Lào Cai. Chó này em bắt ở Hà Giang ;;);;)

Cơ mà bác ơi, bác đánh giá hộ em xem con này có phải cư dân Lào Cai ko nhé?

Lâu lắm em mới lại có dịp chụp ảnh chứ ko phải là dấu hàng đâu ạ, bác Lâm với các bác nghĩ thế là oan cho em quá. Update thêm ít thông tin về cháu nó. 2 tháng 3 tuần, nặng suýt soát 9 kg.

Cảm ơn Vla đã Update thông tin vế chú cún Bắc Hà. Hôm nào Bác cần "phó nháy" cứ ới em là có liền:-bd.
Bác chụp hình ít quá, vẫn chưa "đã thèm", Bác cập nhật thêm thông tin nhé, đầu năm công việc cũng chưa nhiêù mà.:-bd:-bd
Bác thấy chú cún "đen trắng" của em thế nào, có OK không?????

Báo cáo các Bác chú Vện H'Mông của em 7h00 ngày 15.02.2009 đã lên đường vào Nam rồi:(:)(:)(( Có lẽ đây là chú H'Mông đầu tiên nhập hộ khẩu trong miềm Nam. Thời tiết nóng lắm, không biết nó có chịu nổi không!:((

TaiVenh

Active Member
Hì hì, BH của chú Vlad đẹp thật. Hy vọng chuyến này anh em sẽ rinh được cho cháu nó một chàng rể như ý chính hiệu BH.

@ Dob: Vậy là hmong của chú đã chính thức Nam tiến.

Anh sẽ thu xếp để gửi thêm 1 cún hmong cộc giống cái vào SGN, chắc sẽ gửi nhà Bubba để cho cháu nó có đôi có lứa.

my_lucky

Active Member
Tứ túc mai hoa, thằn lằn bám cổ, nhìn em nó có vẻ dữ dằn quá, không biết em nó có huyền đề và đốm lưỡi không hả bác???

Lipschitz

Member
ANh Vladavia ơi, con đen đằng sau có phải là H'Mông không ạ?
trông rất linh lợi, hoạt bát
Tôi rất thích

Lipschitz

Member
Sao các anh chuyển nhượng chó như cầu thủ thế
chẳng nhẽ không có tý tình lưu luyến gì sao?

KimCuong

Active Member

Bác nhầm rồi! Tình người và tình anh em của Vietpet cũng nhiều không kém đâu bác ạ.

Cần phải xem xét kỹ người được chuyển nhượng là thế nào nhé, vì theo tớ biết gọi là chuyển nhượng nhưng thực tế là cho tặng nhau đó. Và vì cái tình anh em nên các anh em mới được đó.

Chỉ là từ ngữ thôi bạn ơi!

Vladavia

Member
ANh Vladavia ơi, con đen đằng sau có phải là H'Mông không ạ?
trông rất linh lợi, hoạt bát
Tôi rất thích
Con đằng sau chính là con Gấu đó anh Lipchik. Đợt đó anh em sang thăm lúc bên trung tâm đang cho huấn luyện 3 chú Gấu - Hmong, Bắc Hà (trong ảnh), và một chú Sharhy nữa.

Lipschitz

Member
Con đằng sau chính là con Gấu đó anh Lipchik. Đợt đó anh em sang thăm lúc bên trung tâm đang cho huấn luyện 3 chú Gấu - Hmong, Bắc Hà (trong ảnh), và một chú Sharhy nữa.
Anh Vladavia ơi, cái con sharhy trông có giống con vện săn chuột của tôi không ạ?

Lipschitz

Member
Thanks anh Vladavia, chắc là giống con vện săn chuột của tôi rồi vì thằng con trai tôi nó cũng bảo là trông rất giống

Chả hiểu Bác này nói gì:(:)(:)((
Bác đã bao giờ đi máy bay từ TPHCM ra Hà Nội, đi tầu lên Sapa chỉ để tìm 1 em H'Mông chưa, không hiểu thế nào là "lưu luyến" nhỉ?????
"Niềm vui là biết chia sẻ, thì niềm vui đó đã nhân lên gấp bội":-bd

Vladavia

Member
Thanks anh Vladavia, chắc là giống con vện săn chuột của tôi rồi vì thằng con trai tôi nó cũng bảo là trông rất giống
Hì hì, hôm nào tiện dịp mời bác đi với anh em lên thăm trường. Cũng lâu rồi anh em Vietpet chưa dã ngoại lên mạn đó, anh chàng chuyên gia Nga thi thoảng cũng cứ nài lên chơi cho có bạn nhưng lười quá nên chưa đi được. :D :D

Lipschitz

Member
Chả hiểu Bác này nói gì:(:)(:)((
Bác đã bao giờ đi máy bay từ TPHCM ra Hà Nội, đi tầu lên Sapa chỉ để tìm 1 em H'Mông chưa, không hiểu thế nào là "lưu luyến" nhỉ?????
"Niềm vui là biết chia sẻ, thì niềm vui đó đã nhân lên gấp bội":-bd
em chỉ dám kết hợp đi làm, khi hết việc thì lượn lờ chút để xem chó thôi chứ làm chuyến máy bay hoặc tàu bò để tìm chó thì chưa dám nghĩ đến. Chắc bác Dobermanhn cảm tấm lòng của anh Hai nên mới tặng vện, cho nam tiến.
Xin lỗi bác nhé, hì hì vì em loáng thoáng trong đầu sự kiện một cầu thủ gì đó mỗi tuần kiếm hơn chục nghìn bảng Anh mà vãn nói "I'm a slave" chỉ vì bị chuyển nhượng thôi ạ.

VTT72

Em cún nhà bạn rất đẹp ..bốn chân đi tất trắng ..thạch sùng bám cổ...nếu mà không có cái đốm trắng chót đuôi thì chẳng cần biết là giống chó gì cũng liều chết bằng mọi giá rước về nhà...mình cũng đang cố tìm lại đống ảnh cũ xem còn cái nào có con vàng nhà mình ...mình quen gọi nó là chó xồm ..ông anh họ xa cho mình con chó chỉ cười hỏi lại mày thích chó đã biết chó băc hà chưa ...kiến thức chỉ có vậy có thể còn hạn hẹp ..lúc nào tìm được ảnh tớ gưi cho..rất mong bạn chỉ bảo thêm về giống chó bắc hà

Shakhi Viet

Active Member
Thằng cháu Sharhy đây:

Bọn này được nuôi theo chế độ nhà nước mà cũng không hơn nhiều so với chó nuôi trong dân gian nhỉ
Hình như bọn này có tới hạn của chúng, có nhồi vào cũng không ăn thua

zaimz

Member
chú bắc hà này đẹp thế mà các bác lại chê là sao nhỉ??? mà kể cả nó là chó ở vùng nào đi nữa miễn là chó ta mà có tứ túc mai hoa + thằn lằn bám cổ + đốm lưỡi + huyền đề thì là chó quý rồi mà các bác...........:-bd
Bác ơi, nếu Dingo lớn thì có cái huyền đề là hỏng đấy bác ạ.
Em lạc đề 1 tí thôi ạ.

Cún của bác Vla đẹp quá!!!

TaiVenh

Active Member
Tây học mà nói thì họ chả coi trọng cái huyền đề/móng đeo nhà mình một tý tẹo nào. Chó con khi sinh ra mà có huyền đề là họ thắt bỏ đi hết.

Lý do cũng rất khoa học: Huyền đề này dễ làm chân chó bị mắc, vướng vào các vật khác (thậm chí vướng móc 2 chân vào nhau) --> gây tổn thương, ngã, gẫy...

Đôi Hmong nhà em không có huyền đề. Lũ nhóc sinh ra cũng rứa, chả đứa nào có huyền đề. Và em cũng không lăn tăn gì về vấn đề này hết hị hị...