• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho em hỏi đây là giống chó gì với >.<

quynhlien

Member
Con bạn em nó chuyển nhà vào Nam ko ở đây nữa thấy em thích " gấu" nhà nó nên nó cho em 1 bé về nuôi coi như quà chia chân .Em nuôi được gần 1 tháng rồi mà ko biết giống gì . Gọi đt hỏi nó nó bảo cũng ko biết vì Bố nó xin cho nó giờ em nhờ mọi người xem cho em " gấu" thuộc giống chó gì với ko biết có phải sam ko hay là ekimo hoặc là spitz. Và cách nuôi cún ra sao để phù hợp nhất chứ giờ em chỉ cho ăn cơm trộn với thịt lạc kèm rau và thức ăn cho cún thôi, thỉnh thoảng cho ăn thêm cổ gà nhưng bỏ da.

P/s: Em cám ơn nhiều:x:x:x:x:x

Đây là hình " gấu " nhà em ạ

quynhlien

Member
Em cũng không biết có phải không nhìn nó cũng giống giống. Mọi người vào xem cho em với + . +

ieuLu

Member
đây chắc chắn k phải sam,mình từng nuôi sam rồi nên khẳng định luôn,bé này có thể là chó gấu,hihi mình cũng thích chó gấu lắm. bé nhà bạn là đực hay cái thế ;))

quynhlien

Member
Cái bạn ạ.Nếu là chó gấu thì nó chỉ bé thế này thôi hay lớn nữa hả bạn. Lớn hết cỡ thì như thế nào tầm bao kg và cao bao nhiu hả bạn

quynhlien

Member
Cho e hỏi thêm nếu là chó gấu thì em muốn mua 1 bé đực nữa thì mua ở đâu và giá khoảng bao nhiu a

đuôi cộc đúng ko,của quang gửi chú đúng ko vậy hả,chó tây bắc con này hàng lạ vì màu trăng tinh.>:D<

quynhlien

Member
ko phải đâu ạ. Con này đuôi và lông đuôi đều dài cơ ạ. Đuôi nó đây bác ạ

sirhga

trông cái ảnh cuối,nhìn mặt pé cún cứ hao hao ngao tạng thế nào ý.chả biết có phải lai k? hyhy

JeremyBz

Member
Hình như là "Great Pyrenees" thì phải ;))
Bạn ở đâu vậy :) có í định tìm nhà mới cho bé ko :D

ieuLu

Member
mình k nuôi nên cũng k biết chính xác là to như thế nào nhưng đảm bảo là to hơn chó ta. Bạn muốn mua chó gấu có thể đặt của mấy người lái chó ý,giống này phải đặt cơ. trước mình hỏi 1 chỗ là 1tr5. Ở cuối đường hoàng hoa thám có bán nhưg ở đấy bán đắt mà vô trách nhiệm lắm, Bạn có thể lên đấy xem thử xem có đúng là giống cún nhà bạn k. Mấy bé chó gấu ở đấy xinh lắm,mũm mĩm như mấy cục bông ý,hihi

ieuLu

Member
nhìn yêu quá cơ. Bạn ở đâu thế. Cho mình qua chơi với Gấu đc k >"<

quynhlien

Member
Mời bạn đến nhà mình chơi mình ở Vĩnh Tuy _ Hà Nội mình cũng chưa có kinh nghiệm nuôi mấy cún này lắm có gì bạn giúp mình nhé bạn cứ alo mình.Mình ko có nhà thì có ông xã số mình là 012.2828.1186

quynhlien

Member
Hình như là "Great Pyrenees" thì phải ;))
Bạn ở đâu vậy :) có í định tìm nhà mới cho bé ko :D
Mình không có ý định tìm nhà mới cho " Gấu" đâu bạn a. Dù sao cũng cám ơn bạn đã quan tâm đến " Gấu " nhà mình.;;);;):x:x

ieuLu

Member
Mời bạn đến nhà mình chơi mình ở Vĩnh Tuy _ Hà Nội mình cũng chưa có kinh nghiệm nuôi mấy cún này lắm có gì bạn giúp mình nhé bạn cứ alo mình.Mình ko có nhà thì có ông xã số mình là 012.2828.1186
hjx. Thế chắc c hơn tuổi em rồi. Em mới 22t thôi. Em cũng mới nuôi nên còn phải học hỏi nhiều c ạ. Nhà em ở long biên. Sang c cũg gần,hj