• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho chó ăn thức ăn Royan canin A3

Vipz.14

Member
Cún nhà em cũng đặc biệt thích ăn Royal Canin A3. Có lẽ là vì nó ngon, bổ dưỡng, và .. cứng (Cún nhà em đang ngứa răng ngứa lợi mà :))) Chỉ có điều bé cũng kén ăn. Buổi sáng, tuyệt nhiên chỉ thích ăn trứng vịt lộn, ngoài ra không ăn bất cứ gì khác kể cả Royal Canin A3. Còn, các bữa còn lại thì chỉ ăn Royal Canin, trước thì ăn thịt linh tinh đủ kiểu, nhưng giờ cứ đến giờ ăn trưa chiều tối là chỉ A3 mà thôi, không ăn trứng vịt lộn hay bất cứ cái gì khác :)) Ngược nhau ghê. Kén thì kén ăn thật, nhưng nuôi kiểu này cũng khá dễ. Em ý cho quả trứng là ăn hết quả trứng, cho bao nhiêu A3 là ăn hết bấy nhiêu, ăn khỏe lắm, nhưng cũng phải hạn chế. Không thì bây giờ bụng căng, còn sau này .. bụng.. múp míp thì.. :)).. hết cả xinh gái =))

khanh_st

Member
giá A 3 lên thế này thì mệt anh em chúng ta rồi. ac chúng ta đồng loạt không cho cún dùng a3 nửa cho nhà phân phối phải điều chỉnh cho hợp lý lại. ai lại làm ăn kiểu này thiệt người tiêu dùng quá đấy chứ:wel::wel::wel:

kts me gsd

giá A3 thật bất thường
bán lẻ lại rả hơn bán sỷ,1kg=28k,20kg=760k
k hiểu nổi,nấu ăn cho rẻ đi bà con

manhquan

Member
[B nói:
Hung.tinhyeu;[/B]197062]Giá Royall cannin A3 mà 1.070.000 Đ/ 20kg thì chịu sao nổi, cho chó ăn vã đầu cổ gà có khi còn rẻ hơn cho ăn Royall cannin.
3kg đầu cổ gà x 8000 đ/1kg x 30 ngày mới hết có 720,000 đ. Ngày cứ cho ăn vã 3kg.....................khỏi cần Royall.
Quá chuẩn, mà sao HN giá cổ gà rẻ vậy ta trong SG là 15000đ/kg sao chênh lệch nhiều thế nhỉ,

D0GiaHai

Member
Các bạn ạ , theo tôi thức ăn A3 tiện lợi thật nhưng tăng giá một cách VÔ LÝ , cá nhân tôi tẩy chay ( không phải vì không có tiền mua mà vì giá tăng không giống ai , không thể chấp nhận được ) . Nếu mọi người yêu chó đồng lòng vì quyền lợi người tiêu dùng chúng ta tạm thời không dùng sản phẩm này , chắc chắn nhà sản xuất và phân phối phải xem lại cách kinh doanh và giá cả sẽ phải hợp lý trở lại !

Quá chuẩn, mà sao HN giá cổ gà rẻ vậy ta trong SG là 15000đ/kg sao chênh lệch nhiều thế nhỉ,
Trước đây do ko biết Em mua cổ gà tây ở chợ giá 15k/kg mà toàn mỡ bèo nhèo về toàn phải lột bỏ da, giờ Em phát hiện ra ở Big C bán 6,600 vnd/kg cổ gà sạch, mua từ 1kg cho đến 10kg vô tư. Hôm nào không thấy bày ở tủ thì hỏi trực tiếp cô nhân viên bán thịt mà mua, họ để trong phòng lạnh. Đó là ở HP không biết nơi khác có vậy không? Các Bác thử kiểm tra xem. Mua cổ gà, phổi gan ăn cho kinh tế, mấy chục ngàn một ngày cho chó mà còn kêu rẻ thì ở quê Em người ta gọi là Đại gia rồi, Thấy mấy bác toàn nói chuyện mua nguyên con bê bao tử bỏ tủ lạnh cho chó ăn dần mà phát thèm, Thế mới biết dân quê em còn nghèo quá, tủi thân tủi thân.

Hung.tinhyeu

Active Member
Trước đây do ko biết Em mua cổ gà tây ở chợ giá 15k/kg mà toàn mỡ bèo nhèo về toàn phải lột bỏ da, giờ Em phát hiện ra ở Big C bán 6,600 vnd/kg cổ gà sạch, mua từ 1kg cho đến 10kg vô tư. Hôm nào không thấy bày ở tủ thì hỏi trực tiếp cô nhân viên bán thịt mà mua, họ để trong phòng lạnh. Đó là ở HP không biết nơi khác có vậy không? Các Bác thử kiểm tra xem. Mua cổ gà, phổi gan ăn cho kinh tế, mấy chục ngàn một ngày cho chó mà còn kêu rẻ thì ở quê Em người ta gọi là Đại gia rồi, Thấy mấy bác toàn nói chuyện mua nguyên con bê bao tử bỏ tủ lạnh cho chó ăn dần mà phát thèm, Thế mới biết dân quê em còn nghèo quá, tủi thân tủi thân.
Không biết ở Hải Phòng thì giá của bê bao tử là bao nhiêu, còn ở HN thì từ 12,000 đến 15,000/ 1kg tuỳ từng lò mổ và từng thời điểm. Nếu so với xáo bò thì bê bao tử còn rẻ chán. Giá cổ gà thì Big C HN và Big C HP là như nhau.

Ice Man

Member
Hồi bữa 1/9 em chạy ra hỏi bao A3 20kg mà hết cả hồn, cứ tưởng đang mơ "960k 1 bao e ạh, cái này là chị hỗ trợ khách quen 100k rồi đấy" tăng giá gì mà kinh khủng một phát x2

sunsetpet

Member
Có nên cho chó ăn thức ăn sẵn?

RC A3 đã tăng lên 55.000d/kg rồi bác ạ. Như vậy giá một bao 20 kg là 1.100.000đ - như vậy là "bình dân" quá !!!!!!! ( Ngày trước khi mới vào Việt nam RC A3 do CTy Kim liên-DKSH phân phối còn bán hơn 70ng/kg cơ) Trong khi các sản phẩm cùng loại khác như ANF puppy - sản xuất tại Mỹ, giá chưa đến 700 ng/ bao chưa kể đến các SP của Thái lan chất lượng kém hơn chút nhưng giá còn rẻ nữa.

Không biết ở HCM thế nào chứ ngoài Hà nội chất lượng dịch vụ chăm sóc khách hàng của RC cũng khiến khách hàng đặt nhiều câu hỏi ( giá, khả năng cung cấp hàng ...) . Cũng may hiện giờ ANF đã phân phối trên thị trường Hà nội nên phần nào cũng đáp ứng được nhu cầu chăm sóc các chú cún cưng tốt hơn.

Để đáp ứng nhu cầu cần thiết của cuộc sống hiện đại, ngay nay trong thực ăn có sẵn dạng viên dành cho chó mèo nhà sản xuất đã thiết kế đã có đầy đủ các thành phần dinh dưỡng như : protein, béo, xơ, canci, các loại vitamin, khoáng chất...có loại còn có thêm cả rau xanh nữa. Vì vậy theo mình bạn chỉ cần cho chó ăn thức ăn có sẵn vừa tiện lợi vừa sạch sẽ, chú ý đến liều lượng như hướng dẫn và cho chó uống đủ nước.

Chúc bạn và chú cún của bạn hạnh phúc!

:wave: :wave: :wave:

kingcloud

Member
huhu ,hóa ra các bác tranh nhau mua cổ gà BigC , báo hại em 1 tháng liền , tuần nào cũng làm 4 lần đảo qua đó mà chẳng mua đc gì cả , cứ nghĩ là doanh nghiệp nào thầu hết cả rồi , hóa ra dân mình tranh dân mình , hehe . em cũng vote 1 phiếu tẩy chay cái A3 , chịu khó nấu cơm cho chó , chó ăn như nào người ăn ...hơn chút đó .
À mà đợt rồi e dạo metro Phạm văn đồng ( Hoàng Mai ko có nhớ ) , e thấy đùi gà công nghiệp là 25k / kg . 1 túi tầm 2,1 đến 3kg . đánh giá cảm quan : người ăn được thì chó cũng ăn . đùi gà đã làm đông lạnh , để tủ đá vô tư , người ăn thấy tạm được , vì là gà công nghiệp nên thịt ko chắc , còn tươi thì e thấy đảm bảo .

Shakhi Viet

Active Member
Đúng là so với cổ gà, A3 đắt hơn, lượng đạm + Ca không tươi, lại thêm hoá chất bảo quản, phải bổ sung sữa chua, patê thì chó mới chịu ăn nhưng nhiều khi cũng vẫn phải mua trong những trường hợp đi công tác phải nhờ người khác chăm sóc hộ vài ngày. Thời buổi bận rộn này ai mà đi nấu, rửa bát ... hộ mình được

kenvin234

Member
Mọi người cho hỏi có địa chỉ nào bán A3 tại Hà Nội không,em ra trường chinh và City Zoo cả 2 nơi đều thông báo là không có hàng :|

Mình cũng đang cần loại này mà khó quá, không biết BigC trên HN có không nữa, ACE nào biết chỉ dùm nhé.Thank