• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho cũ - bây giờ lớn nên post lại nè

Các ACE còn nhớ con cún này của mình ko???
Bây h nó lớn rồi, mình post lại ảnh cho mọi người xem nhé, tiếc là hiện nay e nó đang bị ghẻ, nhưng bây h cũng đỡ hơn.

Aipolit

Chú chó rất đẹp. Bạn cho biết các thông số của em nó độ tuổi, chiều cao, cân nặng... Mình cũng có một em khá giống này 8 tháng tuổi, cũng đang bị ghẻ chữa khá nhiều thuốc nhưng giờ cũng chưa đỡ. Đang phải tiêm nhưng chưa biết thế nào.

con này cũng khá hoành tráng đó chứ các bác,bác cố gắng chữa ghẻ cho em nó mau khỏi kẻo tội nghiệp em nó.

Mình cũng đã chữa nhiều cách tiêm, bôi thuốc nhưng vẫn chưa hết, không biết bác nào có bí quyết j chì chia sẻ cho anh em nhé.

Thủydx

Member
Mời bác tham gia buổi off của hội PQHN chủ nhật tới, sẽ có đầy đủ chuyên gia chữa các loại bệnh cho chó nhà bác:-bd

ngoc_anh

Member
Mời bác tham gia buổi off của hội PQHN chủ nhật tới, sẽ có đầy đủ chuyên gia chữa các loại bệnh cho chó nhà bác:-bd
Bác ơi địa điểm off ở đâu đấy để em tham gia với. Em có con PQ để ở Lạc Long Quân (gửi ông anh) nhưng chưa được off "phát" nào cả. Bác cho em địa chỉ chi tiết nhé! Và được thì số điện thoại của bác luôn để em nói ông anh em liên lạc cho tiện.
Cảm ơn bác nhiều!

Lần sau chụp hình bạn nên để cho khô lông, người hết ướt, chó sẽ đẹp hơn... Đôi tai có thể do ướt nên chưa đẹp lắm.
Còn bệnh ghẻ, ko biết có phải do con cái ghẻ ko hay là viêm da... Ngày xưa em hay chưa theo cách riêng, thuốc hơi khó kiếm một chút, người dân chúng ta hay gọi la inh-kông hay còn là thuốc ngâm tẩm màn cho đồng bào dân tộc. Loại thuốc này chỉ giết loại động vật máu lạnh, mà con ghẻ là đối tượng ưu tiên đấy... Mấy chú chó nhà em sàn cả nốt, ngái tóe máu tanh um nhưng bôi đúng một lần là khỏi, lông lại mượt mà như mới...
Cảnh báo là hạn chế cho chó liếm vào chỗ bôi, tuy ko chết nhưng sẽ có hiện tượng sùi bọt mép.
Híc... loại thuốc này khá khó mua. Chỉ có thể nhờ người quen bên vệ sinh phòng dịch (giá của nó chính xác là 100 USD/1 lít, loại đắt nhất của Mỹ)... Các bác chỉ cẩn 100ml, bôi cho chó, xịt chuồng, quanh nhà là yên tâm về muỗi, gián và các loại ký sinh khác.
Đó là kinh nghiệm của em nhé...
Còn không tốt nhất bác nên đến cơ sở khám chữa bệnh thú ý gần nhất. hi

Thủydx

Member
Ơ cái ông Phong béo này, lanh cha lanh chanh, người ta đang kéo khách đi off, lại vào đây tuyên truyền nhảm:D. Bác chủ chó ghẻ đừng có tin cái mồm ông này, nhà ông béo này vẫn còn ghẻ cả người chưa chữa được, chó làm gì đã đến lượt:D

puppy 109

Member
em chó dễ thương ghê,mà nhìn chả giống mới bị ghẻ xong tẹo nào,lành lặng như thế mà...