• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho các Em nhà Neko làm quen với mọi người nhé ^_^!!!

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Cho Neko chào mọi người thân ái nhất :)! Neko đang được sống 1 cuộc sống vô cùng tuyệt vời và hạnh phúc với 2 em yêu của Neko: bé Chip Bông (lông vàng xing xắn vô cùng :() và Mes (nốt ruồi chết người :() :love struck:. Lần đầu ra mắt mọi người, cho 2 em và Neko gửi lời chào thân thiết đến tất cả các bạn yêu của 2 em và các bạn của Neko :D!

Vì nhà Neko không có máy ảnh nên xin lỗi mọi người cho Neko được up ảnh 2 em yêu = dđ :)!

Đây là Chip Bông,chỉ là meo ta thôi nhưng Neko yêu em vô ngần:X! Em được nhà Neko mang về từ 1 tiệm thịt chó của người nhà :angry: (căm ghét cực kỳ), là em trai xing đẹp nhất của đời Neko, trước khi ở nhà Neko em và chị em thường bị ngược đãi ở nơi kinh tởm đó, lúc đón về thì mom của Neko chỉ cho mang 1 em về, và Neko đã chọn em vì em nhìn rất đáng thương :(, còn chị của em giờ đang rất hạnh phúc ở mái ấm nhà bạn thân Neko :love struck:.

Em nằm dài thoải mái.

Buồn ngủ rồi!

Em có sở trường là liếm lông vàng xing lâu kinh khủng :love struck:!

Màn là nơi em ngủ an lành và hạnh phúc nhất trên trần đời :love struck: (Neko đã có 1 thời rất hay bị mom đánh vì em cứ cào rách hết màn)

Còn đây là em yêu Mes :X, em ý thì được anh của Neko mua từ một petshop, em ý bị lai nga với trung quốc hay sao ý :-/ (ông chủ nói vậy), mắt 2 màu, và có 1 nốt ruồi dòng họ rất yêu ở giữa mũi mà Neko chưa bao giờ nhìn thấy ở bất cứ em meo nào :X!Mới đi mưa nên hơi bẩn chứ nếu mới tắm xong thì em trắng xing vô cùng :)!

Bé Mes ngủ an lành trên gối ôm.

Em thích nhất là ngủ trên xe Space của mẹ :D!

Zoom vào nốt ruồi dòng họ nào :love struck:!

Mong 2 em sẽ được gia đình mình đón nhận với tình cảm nồng ấm nhất :)!

mai_meo

Member
Bạn Neko ơi, mèo mướp thì có sao đâu. Vẫn xinh mà ! Em Mes thì hay ngủ giống bé Tun nhà tớ nhỉ ^^

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Mai_meo thân mến, tất nhiên là em yêu của Neko xing đẹp nhất đời rồi :-x, Neko cám ơn Mai và cho Neko và 2 em gửi ngàn nụ hôn đến bé Tun lười đáng yêu :-*.

ChikChoe

Ui, hai em mèo dễ thương ghê. Chắc Tumie nhà mình mà lớn lên cũng xinh như Neko nhỉ. Thế em mèo ChipBong co phai la ìeo đực không. Tớ không thích mèo đực, hôi lắm, lại hay bỏ đi. Mí lại dòng mèo nôm na là mèo ...ta, tớ lại khoái giống mèo Vân Hà lông có xoáy đẹp lắm. :D

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
ChikChoe ơi cả 2 em yêu nhà Neko đều là em trai cả đấy :D vì mẹ của Neko không muốn nuôi meo đẻ :(,nhưng 2 em ý thơm lừng chứ không hôi gì đâu :D và đã thành công công từ thủa hàn vi rồi cơ, nhưng em Mes thì chẳng biết tại sao thiến rồi mà cứ hay đi chơi suốt ngày ý :( ngày nào cũng bẩn hết đó, lại thích 1 mình chứ chẳng quấn người lắm đâu, chỉ theo ai cho em ăn thôi :p, đợt trước khi còn là boy 100% em đi suốt ngày làm Neko khóc suốt, nhớn rồi nhưng mà vẫn ngố lắm, ngày nào cũng bị rơi xuống giữa cái khe giữa 2 nhà từ tầng 3 mà không chui ra được.
Cầu chúc cho bé Tumie càng lớn lại càng xing đẹp tuyệt vời nhưng đừng có ngố như Mes nhà Neko nhé :p.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Tình yêu của đời Neko đây!

Em mới tắm xong sang nằm nhờ hàng xóm

Chip nghịch lược chải lông

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Đây là hình hồi em Mes đang được 2 năm tuổi, ở nhà nhà Ngọc gấu bạn Neko trong 1 lần nhà Neko đi du lịch

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Chùm ảnh em Chip

Các bạn thấy các em của Neko đáng yêu không? Tuy các em đã lớn (già:D) rồi nhưng rất yêu đấy!

tina90

Member
xinh dã man đấy :love struck::love struck::love struck:nhà em cg có một chú mèo ta nhg là mèo mướp và một con mèo tây.nhg nuôi như thế rất có lợi.mèo tây xinh nhg phải cái ko dc thông minh cho lắm.mình cho nó ở với mèo ta nó cg học dc nhiều tập quán mèo ta nhà mình, thông minh lên rất nhiều.:)

Diki Ped

Member
Em Chip Bông của bạn lớn rồi mà mặt vẫn giống mèo con vậy.Bạn chụp bằng di dộng mình đã thấy đẹp rồi ,chắc ngoài đời thật em nó còn xinh hơn.Muốn vuốt ve nó quá!
Không biết em Mes có chải lông thường xuyên không mà mình thấy trong các bức ảnh lông nó xù xù.Mỗi ngày bạn chịu khó dành 5 -> 10 phút để chăm chút cho bộ lông của nó bằng một cái lược chải lông cho mèo ấy.Đừng dùng lược chải tóc cho người ,đau da nó.Em Mes của bạn là mèo trắng nên bẩn một chút là xấu ngay.Mặc dù mèo có chất làm sạch lông ở lưỡi nhưng dao mình thấy lông nó không được gần trắng tinh (không cần trắng tinh ).Nếu thoải mãn được 2 điểm đó thì hai chú mèo của bạn đều là hoa hậu mèo.=D>

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
@tina90: Tina thân, cám ơn lời khen của bạn, nhờ có lời khen của những người yêu thương mèo như bạn mà các em mèo cưng của chúng ta luôn được sống trong hạnh phúc đấy! Quả thực em mèo tây nhà Neko ngố lắm, tuy em Chip cực kỳ thông minh, có thể tự đi wc vào toilet, biết mở cửa và thường sang nhà hàng xóm lấy trộm Whiskas về nhưng em Mes chẳng học tập được gì đâu. Bọn chúng nó hay đánh nhau và không hòa thuận chút nào bạn ạ, thỉnh thoảng mình cũng buồn về chuyện đó. Chúc các em mèo nhà tina90 lúc nào cũng xinh mượt xinh ngoan và béo căng béo tròn nhé!

@Diki Ped: Bạn Diki Ped thân mến, cám ơn bạn đã có lời khen các em nó! Chắc hình chụp bằng di động không rõ nên bạn thấy mặt Chip giống mi con thôi, chứ em nó già lắm rồi ạ, 8 năm rồi đấy. Còn em Mes Neko cũng thường xuyên chải lông cho em bằng lược mèo, nhưng mà chẳng hiểu sao lông em ý từ bé đã không được trắng tinh và láng mượt rồi, lúc Neko mới đón em về nhà, phần lông ở chân và bụng em đã không trắng tinh rồi, chuồng em nằm rất cũ, gỉ sét rất nhiều nên lông của 3 mẹ con em bị vàng hết, rất đáng thương. Hơn nữa em Mes lại rất sợ chải lông, hàng ngày chải cho em toàn bị cắn nát tay thôi bạn ạ. Không biết nhà Ped có em mèo nào không nhỉ? Nếu có Neko chúc các em luôn khỏe mạnh và hạnh phúc bên chủ nhe!

Diki Ped

Member
Mình từng có một chú mèo tam thể rất dễ thương tên là Pipi.Nó về ở với mình từ khi mình 8 tuổi cơ đấy.Mình quý nó lắm ,mình toàn giành phần chăm sóc nó chứ không để ai cho nó ăn ,chải lông ,chơi với nó,.... cả.Nó sống với mình được 5 năm rồi mãi mãi rời xa mình.Bây giờ mình đang quản hai chắt của nó ,1 trai 1 gái đấy.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Hì bạn Ped dễ thương quá, thật tiếc vì Pipi của bạn đã không còn nhưng chắc chắn em ở trên thiên đường sẽ rất hạnh phúc và xúc động khi thấy bạn chăm sóc chu đáo và yêu thương vô ngần 2 chắt của em ý. Chúc mừng bạn có 2 em mèo đáng yêu, khi nào bạn post hình 2 em cho Neko xem nhé Ped! Chúc 2 em lúc nào cũng béo tròn như con trùng trục :p!

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Em mèo hàng xóm

Đây là em mèo hàng xóm sát cạnh nhà Neko, em mới được 1 năm tuổi, rất cuốn người và cuốn ... mèo, chỉ cần bế một em mèo lên là em ý chạy ầm ầm đến ngay, rất đáng yêu đấy!

Nhà hàng xóm Neko có điều kiện khá tốt và từ trước giờ cũng rất hay nuôi mèo, nhưng không hiểu vì lý do gì mà dạo này em Mực Nhỏ (Neko đặt cho em) có mùi rất khó chịu, em ấy rất ... khai! Chỉ cần em ấy nhảy vào nhà Neko là mùi sực lên ồng ộc luôn. Có lẽ Neko quá yêu em ý nên cũng không để ý, nhưng các cô bác phụ nữ trong xóm trong vòng 3 ngày gần đây, rất ghét Mực Nhỏ, sáng nay mình con nghe thấy mẹ cùng 5 cô hàng xóm tụ tập với nhau bàn về kế hoạch... thủ tiêu em ý (dự định nếu tối em ý vào nhà ai thì sẽ bắt ném ra sông Tô Lịch). Hỏi mẹ mẹ cũng nói sẽ làm thế. Neko thực sự hoảng loạn về tin này, nhà chủ Mực Nhỏ lại có vẻ không quan tâm mấy, lại có "hiềm khích" với nhiều nhà hàng xóm xung quanh (cả nhà Neko), nếu Neko kể cho chú ý nghe chuyện này chắc sẽ bị chửi. Em này rất dễ bắt, Neko định tắm cho em vì hình như Mực Nhỏ không sợ nước (vẩy cả xô nước vào mặt em mà em không sợ), nhưng mẹ Neko lại không cho, bảo nếu tắm cho em ý thì sẽ ... đuổi cả 2 em nhà Neko đi và còn cả ba mẹ đều bảo mình bị điên nữa.

Không biết phải làm sao...

Hình em Mực Nhỏ đây, có rất nhiều hình. Là mèo Đực chưa thiến, hay bạn nào muốn phối giống cho mèo cái thì sang đàm phán với chú ý xem, chỉ mỗi tội mình chẳng biết nói ra sao với chủ nhà thôi. Em ý thực sự rất đáng yêu và xinh xắn. Mình rất lo vì chuyện của em này, phải làm sao đây?

Đừng post nhiều hình một lần Neko nhé. Chỉ 4, 5 tấm chọn lọc là đủ để hình dung Mực Nhỏ là một chú mèo đầy cá tính rồi - Phù Dung

Diki Ped

Member
Chỉ vì mùi cơ thể mà bị thủ tiêu sao .Lau sạch và tắm là được rồi .Hà cớ phải thủ tiêu .

tina90

Member
tại sao lại vậy chứ mấy người hàng xóm và cả mẹ của neko nữa làm vậy đâu có dc bạn nên khuyên bm và mọi người neko năm nay cg hoc lớp 11 rồi dg ko.cg khá lớn rồi nên tỏ rõ quan điểm cho mọi người biết,kể cả việc thông báo cho chú chủ của em mực nhỏ dù cho có bị chửi.mà mình nghĩ rằng nếu là một người biết điều thì người ta còn phải cảm ơn bạn còn nếu gặp người ko biết điều thì neko hãy tự hào rằng mình đã làm một việc tốt.có nhiều cái mình ko thể nghe theo lời người khác mà phải có ý kiến của riêng mình.chúc neko có hành động đúng đắn nhất

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Cám ơn Ped và tina đã có lời quan tâm tớ. Đặc biệt là tina, bạn quả là rất đáng để Neko học hỏi, đúng là năm nay Neko lên lớp 11 cũng khá lớn, có thể bạn chưa hiểu Neko lắm, Neko cũng không đến nỗi hèn nhát đâu, Neko bị mọi người bảo là quá hiếu thắng và tham vọng, Neko nói chung thực sự chẳng sợ ai mà chỉ quan tâm đến lợi ích chung thôi, nhưng chuyện Neko sợ nhất trong việc này là gây mất đoàn kết trong xóm bạn à. Chủ Mực Nhỏ sống rất cô lập so với mọi người trong xóm, họ có nhiều hiềm khích với mọi người, chỉ cần nói mèo nhà họ ảnh hưởng đến xóm vì mùi thì họ sẽ làm ầm lên như đánh nhau (đã có 2 lần như vậy), còn vài người phụ nữ trong xóm thì có lần có 1 người đã xô em Chip nhà tớ từ tầng 2 xuống chỉ vì em nhảy vào nhà họ. Có lẽ tớ chưa đủ tuổi để xử lý vụ này, tớ thấy khổ tâm quá tina ạ:(.

Phu Dung

Moderator
"Tận nhân lực tất tri thiên mệnh", Neko ạ. Sau khi chúng ta đã tận hết sức lực của mình rồi nhưng kết quả vẫn không như ý thì coi như đó là số phận, không nên tự dày vò mình quá. Vấn đề là ta có tận hết mọi khả năng có thể có hay không mà thôi. Mình nghĩ là trong khả năng của một cô bé lớp 11 thì Neko đã cố gắng hết sức mình rồi. Cạnh nhà mình cũng có nhà hàng xóm như vậy, có lẽ chỉ có các nhà thương thuyết quốc tế mới có khả năng thương lượng với họ mà thôi. Đừng buồn nhé!

Diki Ped

Member
Đây không còn là vấn đề con mèo bị thủ tiêu mà là vấn đề ý nghĩ và lương tâm của những người hàng xóm muốn thủ tiêu con mèo.Nếu bạn đã cố gắng hết sức mà mọi chuyện vẫn không theo ý bạn thì cũng không có gì phải buồn đâu.Mình rất nể bạn ,neko à .

tina90

Member
Cám ơn Ped và tina đã có lời quan tâm tớ. Đặc biệt là tina, bạn quả là rất đáng để Neko học hỏi, đúng là năm nay Neko lên lớp 11 cũng khá lớn, có thể bạn chưa hiểu Neko lắm, Neko cũng không đến nỗi hèn nhát đâu, Neko bị mọi người bảo là quá hiếu thắng và tham vọng, Neko nói chung thực sự chẳng sợ ai mà chỉ quan tâm đến lợi ích chung thôi, nhưng chuyện Neko sợ nhất trong việc này là gây mất đoàn kết trong xóm bạn à. Chủ Mực Nhỏ sống rất cô lập so với mọi người trong xóm, họ có nhiều hiềm khích với mọi người, chỉ cần nói mèo nhà họ ảnh hưởng đến xóm vì mùi thì họ sẽ làm ầm lên như đánh nhau (đã có 2 lần như vậy), còn vài người phụ nữ trong xóm thì có lần có 1 người đã xô em Chip nhà tớ từ tầng 2 xuống chỉ vì em nhảy vào nhà họ. Có lẽ tớ chưa đủ tuổi để xử lý vụ này, tớ thấy khổ tâm quá tina ạ:(.
Công nhận là mình chưa bao giờ thấy trường hợp nào mà những người hàng xóm ghét nhau đến mức ấy, có lẽ chỉ gặp trong chuyện các cụ ngày xưa:raised eyebrow:.nhưng thực sự là nếu là mình đấy là mình nói nếu mình ở trường hợp đó. Mình cũng mặc kệ làm ầm lên luôn! :D, Neko cứ thử làm xem, đôi khi mọi chuyện không giống như mình suy nghĩ đâu:thingking: À, mà neko viết bài này cũng được 2 ngày rồi đến giờ không biết thế nào? Tình hình em Mực Nhỏ ra sao rồi? À, hay là Neko nói với chủ em Mực Nhỏ là dạo này cháu thấy bọn bắt mèo nó lảng vảng kinh lắm, có vẻ nó tăm tia mèo xóm mình,mèo nhà cháu bây giờ cũng xích lại rồi. Cứ thử tất cả mọi cách, cầu mong là được :praying::praying::praying: Chứ cứ ngồi suy nghĩ thì nản lắm. Tớ năm nay cũng chỉ vừa học hết lớp 12 thôi. Cố lên nhé Neko! Bọn trẻ bọn mình thường hiểu nhau hơn người lớn:(

Tina lưu ý lỗi viết tắt và không viết hoa ở đầu câu và các tên riêng nhé! Phù Dung