• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho bec bị đi phân sống có máu tươi

MẤy ngày hôm nay, cún Bec nhà nhà đi phân lỏng, nước, kèm máu tươi, có lúc đi ra cục máu hơi nhày, có lúc thì phân lỏng có nước. Mỗi ngày e cho nó uống men Antibio + Smecta mà k thấy bớt. Mọi người giúp e với. Chó nhà e đã 3 tháng tuổi nhưng tai vẫn chưa dựng. 1e thì dựng sau đó lại cụp, 1e thì chưa thấy gì hết. E phải làm gì đây???E sợ kéo dài như thế sẽ k tốt

golden-sr

Member
Chào bạn. Em cún nhà bạn sao rồi? Nếu bạn muốn hỏi ace trên diễn đàn thì bạn nên nói rõ các triệu chứng khác ví dụ : có nôn không, có bỏ ăn không, có sốt không... Còn ị ra máu thì mình rất nghi em nó bị parvo. Em cún nhà mình cũng bị. Tốt nhất bạn nên cho đi khám ngay nhé. Chúc cún của bạn mau khỏe.

Bạn ơi bạn đã cho cú tiêm phòng chưa. Chắc là Em nó đã bị bệnh đường ruột. Nếu bạn cứ cho chó ăn chó sẽ nôn ra và vẫn tiếp tục đi ngoài. Bạn cho em nó đi tiếp nước đi nhé, vi di ngoài mất rất nhiều nước, nếu nhà bạn không ở gần bệnh viện thú y nào bạn có thể mua nước điện giải về cứ tầm 45 phút lại lấy kim tiêm phun vào mồm cún. Bạn cũng có thể mua men tiêu hóa E.lac có kháng sinh đường ruột cho uống kèm với nước điện giải. Bạn cũng nên cho em nó ăn sữa chua hoặc lòng trắng trứng gà sống. Đừng nên ép cún ăn nhé.
Chúc bạn sớm thành công.

Cảm ơn mọi người nhiều, hôm nay 2e đã khỏe hơn, k thấy đi ngoài( có máu nữa), trước đó nó vẫn ăn uống và vui chơi bình thường , chỉ là đi ngoài phân lỏng có máu . Mình đã cho uống men + smecta+ chích thuốc, hôm nay tốt hơn rồi, chỉ còn vấn đề về tai của 2 cún thôi, giờ đã 4 tháng mà vẫn chưa dựng tai nữa.

__Ant__

Member
chó của bạn có thể bị care đó. Bạn đưa đến bác sĩ kiệp thời đi