• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cho bọ ăn cám chim có sao ko nhờ?

mh ở hn ko đào đâu ra cám cho bọ ...dạo này nghèo quá nên gấp rút mua cám chim cho nó ăn ..thấy nó cũng ăn..ko bít là cám chim có tác hại gì cho nó ko nhờ

hehe! bác ơi, cho em hỏi sao bọ lai đi ăn cám chim hả bác,em thấy loại bọ ăn thức ăn khác như các con côn trùng nhỏ chứ bác(em xem trên tivi)

hehe! bác ơi, cho em hỏi sao bọ lai đi ăn cám chim hả bác,em thấy loại bọ ăn thức ăn khác như các con côn trùng nhỏ chứ bác(em xem trên tivi)
uh...có ai có ý kiến nào giúp tôi cái ở bắc tình hình thức ăn khan hiếm lắm :((

mrmouse89

no ko an cam chim duoc deo no an la` se bi oi do
nen ban dung cho no an cam chim hay~ cho no an bap cai~

yeucho89

Member
em nghĩ là ăn cũng chả sao nhưng mà không tốt đâu trong cám chim có cả vỏ trứng mà em chưa thấy con bọ nào ăn vỏ trứng cả.cho bé ăn củ quả mà nhà mình chuẩn bị cho bữa ăn cũng được mà.

ngan_ngam

Member
Mình thú thật là có lần nhấm thử cám chim rồi , vị chát xít , chẳng ngon lành gì mấy :( .

Khương Tử

Mình đã nuôi bọ mấy năm rồi (nuôi chung bầy thỏ cho vui nhà vui cửa) và mình chưa bao giờ cho bọ ăn một tý cám và một chút nước nào hết. Mình chỉ cho ăn cỏ thôi. Bọ vẫn sống và sinh sản đều đều.

bumbi

Trước đây mình cũng từng nuôi một cặp bọ, mình cho chúng ăn rau muống đấy bạn

bọ ăn cám bồ câu rất tốt, mập lắm khoẻ mạnh nữa. cứ mua một kg cám chim bồ câu bọ ăn thoải mái. nhớ cho uống thêm nước và ăn thêm chút chút rau xanh nữa là ok.

cái này mình phát hiện ra và đã chỉ cho người khác , ng ta cũng làm thế. nhưng phải cho nó ăn từ từ cho quen.