• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chinh phục nước láng giềng Kim Tháp -Cambodia

thang_Q5

Active Member
Mình đang chời đợi và theo dõi những chiến binh đi kam sao không căn cứ nào báo lên vậy? Thắng ơi lâu rồi sao không có chiến tập huấn nào khoảng 100km vậy?
Khi nào có đi 100km thì sẽ alo anh :D anh cố gắng chăm sóc các chiến binh đợi ngày ra trận nhé ;)

thang_Q5

Active Member
Tình hình là chiều này có 1 cơn mưa nhỏ ,không biết ngày mai có mưa không nữa :( hy vọng ngày mai tốt lành cho đàn chim cất cánh về lãnh thỗ Việt Nam ,mà quen nữa mấy chủ căn cứ có nói gì với các chiến binh của mình chưa =)) có thễ là 1 lời chúc tốt lành hay chăng ;) hoặc một lời tạm biệt =)) .Cố gắng chờ đợi tin tức ngày mai :))

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Cám ơn bạn Flyer_newbie đã nhọc công vì diễn đàn bồ câu! Có được nhiều người tâm huyết như bạn thì diễn đàn lo gì không phát triển tốt :love struck: !

Tất cả các chiến binh đã đến Sihanoukville, trời nóng không mưa, được ăn uống xong và đang nghỉ ngơi dưới gầm giường :D !
Hi vọng ngày mai mưa trễ, mai sáng các em sẽ lên đường sớm cố gắng tránh mưa gió, chiến binh nào bay ngược hướng là bi kịch! Chuyến đi này cũng lành ít dữ nhiều đây :p !

trantantai

Active Member
ình đang ngóng chim từ nhà từ hồi nuôi thả tới giờ thì ngoài khi còn nhỏ mang đi dợt thì đây là lần chờ đợi hồi hộp nhất, vì lần đầu xuất ngoại đi qua nước bạn lỡ không biết nói tiếng Kam thì làm sao hỏi đường về chứ.:D
Chúc các chú chim thuận "đường" xuôi gió nhé. Cám ơn Flyer Newbie đã rất nhiệt tình cho chim xuất ngoại. :-bd:praying:

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
- 06h10 sáng nay 17/04/2010, tất cả 07 chiến binh của 05 căn cứ cất cánh tại Sihanoukville -Campuchia, 06h30 tất cả theo hướng Đông Bắc (hướng Tây Ninh) trực chỉ.

- Hơn 08h00 trời mưa to đến hơn 10h00 tại Sihanoukville -Campuchia (Thông tin từ bạn Flyer_newbie)

- Gần 16h00 Saigon mưa rào.

- 17h30 lên căn cứ kiểm tra xem chiến binh xám 163 vẫn chưa về căn cứ :( và chắc 04 căn cứ còn lại cũng chưa có thông tin gì vì không nghe báo cáo :D )

Một ngày đầu tiên trôi qua, tiếp tục hi vọng ngày mai vậy :praying: !

vuanh

Member
Chào cả nhà,

Xin thông báo, 2 chiến binh của CC Vuanh đã về đến căn cứ, em xám cánh trắng ( về trong khoảng 7g30 ---- 9g sáng này), em xitim( đến từ căn cứ Bigflowerhorn về lúc 9g30). Ngoài ra cũng nghe thông báo em xitim cua Vayca cũng đẫ về đến căn cứ. Mong rằng các chiến binh còn lại cũng về trong hôm nay để hoàn thành chuyến đi tốt đẹp và không phụ lòng nài chim Flyer_ newbie. Một lần nữa thay mặt anh em cám ơn chàng trai trẻ đầy nhiệt huyết.

Thân.

vuanh

Member
Hình mấy em lúc nó mới về đây

Không biết lý do tại sao em xitim đưôi, cánh và mỏ dính đầy.....

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu

Con xám 163 này đi Phnom Penh hôm trước cả tuần mới về hôm nay cũng hoàn thành nhiệm vụ khi đi Sihanoukville -Campuchia, chắc là đu theo chim Vuanh quá :D! Vậy là mình có 01 chiến binh xuất ngoại 02 lần rồi :D !

Hai em của trantantai và 01 chiến binh của vie_pigeon cũng về rồi, tất cả 07/07 đã có mặt ở Saigon. Chuyến đi thành công tốt đẹp ngoài sức tưởng tượng ghi dấu lịch sử chiến binh Việt Nam lần thứ 2 xuất ngoại đường xa thành công.

Thả tập thể và xuất phát sớm như kỳ này cơ hội về cao hơn mặc dù hôm qua mưa (Sihanoukville, Rạch giá, Châu Đốc, Saigon), đi kiểu này tốt quá kỳ sau đi Thailand (Khoảng cách gần bằng Bình Định, Kontum) chắc theo cách này nha Flyer_newbie :D , cám ơn em nhiều nhiều!

Vậy là khỏi đi đảo Phú Quốc rồi vì Sihanoukville còn xa hơn Phú Quốc :D !

Con này đẹp trai thiệt đó anh bigflowerhorn, cho nó cản ra cặp chim con rồi tặng cho em đi anh ơi... Chuyến vừa rồi em nghĩ một phần do thả sớm, một phần do trời mưa nên thời tiết bớt nóng nực, và phần quan trọng nhất là thả đồng loạt 07 em nên chúng dìu nhau về hehehe. Chúc mừng các chủ chim có chiến binh xuất ngoại thành công! Sắp tới dịp 30/04, các chiến binh có thể thử sức chặng Sài Gòn - Buôn Đôn (Buôn Mê Thuột).

@vuanh: đầu mỏ đuôi dính đầy xxx là đúng rồi anh, chim bị nhốt trong lồng từ tối thứ 05 (tại nhà ThangQ5 và tối thứ 06 ở Sihanoukville) mà. Hơn nữa nó và con xám của anh V đánh lộn từ lúc bắt đầu đi đến lúc thả luôn, chắc là thể hiện bản lãnh với em cánh trắng xinh đẹp hehehe

hay quá,con nào cũng bay hay cả,sao không có hình chụp lúc thả chim vậy anh,có hình chụp thì pót cho anh em coi nha,thật tuệy vời

@chaucassano: mình ngồi xe từ Sài Gòn qua Phnompenh tới Sihanoukville một lèo, tối lại nhậu nhẹt bù khú cũng gần chục chai Angkor beer, sáng lọ mọ dậy sớm để thả chim nên chỉ có 01 mình (tui bạn vẫn tiếp tục ngủ như chết), kg vừa thả vừa chụp hình các chiến binh tung cánh được, nhưng hình các em khách du lịch nằm phơi nắng với những bộ bikini nhỏ xíu trên bờ biển tuyệt đẹp của Sihanoukville thì bao la đầy thẻ nhớ, nếu Mod đồng ý mình sẽ post lên cho anh em rửa mắt hehehehe :D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Cám ơn bạn nhưng để khi nào offline rồi xem luôn bạn nhé :D! Một lần nữa cám ơn bạn thật nhiều vì các chuyến tập huấn đẳng cấp :love struck: !

...nhưng hình các em khách du lịch nằm phơi nắng với những bộ bikini nhỏ xíu trên bờ biển tuyệt đẹp của Sihanoukville thì bao la đầy thẻ nhớ, nếu Mod đồng ý mình sẽ post lên cho anh em rửa mắt hehehehe :D
Hehe, gì mà cản mái sớm vậy, mục đích còn xa lắm em à! Nhưng em yên tâm, cha mẹ nó còn thì anh em nó cũng sẽ bao la em à! Chủ yếu là em chuẩn bị tinh thần luyện tập cho chúng thôi! Cha mẹ nó đang nuôi em nó bên căn cứ bạn mario vo, sắp chuyển qua căn cứ dieuhuy rồi :)!

Con này đẹp trai thiệt đó anh bigflowerhorn, cho nó cản ra cặp chim con rồi tặng cho em đi anh ơi...

ngdeja

Chào cả nh
lời đâu, minh chúc mừng cả nhà thành công chuyến bay quốc té lần 2 hen :), còn cái vụ dính cái gì gì là sao vuanh ... hehe cái này là do thiếu khoáng đó
qua đó thấy mắn mù hóc ngon quá nên làm từa lưa chứ gì , về đến nhà còn không thèm lau mắt :))
Chúc mừng chúc mừng hahhahhah

tullyking

Member
Anh Big nên cẩn thận nha, em trai em gái con xám này chưa chắc bay được như nó à . Tốt nhất là anh nên đem con trống này cặp lại với con mẹ ruột nó đi, kiểu này họa may giữ được gene tốt hơn, good luck!:-bd

Hehe, gì mà cản mái sớm vậy, mục đích còn xa lắm em à! Nhưng em yên tâm, cha mẹ nó còn thì anh em nó cũng sẽ bao la em à! Chủ yếu là em chuẩn bị tinh thần luyện tập cho chúng thôi! Cha mẹ nó đang nuôi em nó bên căn cứ bạn mario vo, sắp chuyển qua căn cứ dieuhuy rồi :)