• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chinh phục nước láng giềng Kim Tháp -Cambodia

Sáng nay lúc 8h15, sau khi được 'vô nước' mát mẻ (nhiệt độ ngoài trời rất cao, khoảng 39 độ Celcius) 07 chiến binh đã xuất phát từ lầu 08 khách sạn Luxury World, mỗi con release cách nhau 05 phút. Hình ảnh sẽ được cập nhật sau vì public computer của hotel hơi chuối. Pls stay tuned :D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Trời, hôm qua thức khuya quá hả :D ? Sao sáng nay cho các chiến binh cất cánh trễ vậy :( ? Dù sao cũng cám ơn Flyer_newbie vất vả vì mọi người nha! Hi vọng có chiến binh về :praying:, mọi người nhớ cập nhật thông tin nhé!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Ngày đầu tiên không tăm hơi :( ! 07 chiến binh này không passport nên bị tạm giữ lại ở cửa khẩu rồi :D ! Hi vọng ngày mai nhé :praying: !

thang_Q5

Active Member
Mong sau ngày mai các chiến binh sẽ về căn cứ .Thế lại là 1 ngày đợi chờ rồi :yawn:

#1. Các chiến binh được gửi qua cửa khẩu Mộc Bài

#2. Vượt chặng đường khá dài Saigon - Phnompenh, các chiến binh được đưa vào phòng máy lạnh, vô thuốc, măm măm bữa chiều và nghỉ ngơi

#3. Kiểm tra ID trước giờ xuất phát

#4. Dân ngoại đạo thả chim nên cách cầm nhìn kg pro hehehe

#5. Xuất phát từng chiến binh, cách nhau 05 phút

#6. Đánh vòng và bay về hướng mặt trời mọc

#7. Chiến binh mang ID xxxxxx2838 sau khi released đã đáp xuống nóc nhà gần đó khoảng 10 phút và bay theo chiến binh FO của dieuhuy.

ps. Do tối hôm trước newbie ngồi trong sòng bài tới 04 giờ sáng và nhậu quá nhiều, nên sáng dậy kg nổi mặc dù đã lên kế hoạch 07 giờ thả chim... rất hy vọng các chiến binh kg bị ảnh hướng đến thể lực. Chim trước khi thả được cho uống nước, tối hôm trước thì được cho ăn uống và bổ sung vitamin.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Theo như thông tin cung cấp từ căn cứ vuanh, 09h30 sáng nay chiến binh xxxx2838 đã về đến căn cứ :-bd ! Chúc mừng chiến binh đầu tiên bay thành công tuyến bay Campuchia -Việt Nam =D> :beer !

Hiện còn 06/07 chiến binh còn chưa có thông tin. Tiếp tục chờ đợi nhé!

Chấn PG

Member
Chúc mừng anh vuanh :D hy vọng các chiến binh còn lại chiều nay về đủ. :love struck:

Kg chỉ riêng em mà 29 anh em trong đoàn cùng đi Kam rất háo hức và hồi hộp chờ đợi tin tức, chỉ riêng sáng nay em nhận được hơn chục cuộc gọi hỏi thăm. Rất hy vọng các chiến binh về đủ 100% quân số :D

vuanh

Member
Lúc sáng nay trước khi đi làm ( 7g00) thì không thấy em nó, mình có nhờ vợ mình lên xem. Lúc 9g30 vợ mình báo tin em nó đã về, để đảm bảo thông tin không bị sai lệch trưa nay đã chạy về xem. Đúng rồi em nó đã về. Mình cũng hỏi em nó " tại sao lúc được release không chịu bay mà còn đậu lại, em nó mới nói rằng do mấy anh ở căn cứ khác tối hôm đó đã manh động......hehehe. Cám ơn Flyer_ newbie nhiều nhé. Mong rằng các chiến binh đều về trong hôm nay.

ngdeja

Chúc mừng
Vietpet có chim Quốc tế, chuyến này về nếu cho đẻ coi chừng ra kim cuong den nha

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Một ngày chờ đợi trong thất vọng trôi qua :( ! Thế là vẫn chỉ có 01/07 em đi Pnôngpenh về! Tiếp tục hi vọng 01 ngày nữa vậy :praying: !

BullSG

anh 8 cũng chơi bên đây nữa ah,mấy con bồ câu qua Phnompenh ở Luxury chắc là cũng ghé xuống tầng 1 làm 1 suất xong nên hơi đuối nên bay về hơi trễ thôi anh!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu

Báo cáo từ căn cứ vie_pigeon chiến binh bông bông cũng đã về đến căn cứ =D> ! Chúc mừng chiến binh thứ 02/07 có mặt ở căn cứ! 05 chiến binh còn lại thì đúng là "phó thác cho số phận" :(

trantantai

Active Member
Hên quá hôm bữa mình không gởi chim, nếu không bữa nay chắc cùng chung số phận với những em còn lại rồi. Flayer Newbie công nhận thả chim "mát tay" . Chuyến sau nếu có đi Cappuchia thì chỉ nên thả từ bên này cửa khẩu thôi. Bên kia nó đói nên nó bắt chim thịt hết hà

thang_Q5

Active Member
Hên quá hôm bữa mình không gởi chim, nếu không bữa nay chắc cùng chung số phận với những em còn lại rồi. Flayer Newbie công nhận thả chim "mát tay" . Chuyến sau nếu có đi Cappuchia thì chỉ nên thả từ bên này cửa khẩu thôi. Bên kia nó đói nên nó bắt chim thịt hết hà
Nếu sợ mất chim thì chơi thả làm gì trời :worried:,sao trantantai không nghĩ lỡ nếu hôm bữa gỡi nó bay về thì sao ? sao mình không thử chứ cơ hội đâu phải có hoài đâu phải biết tận dụng chứ phải mạo hiễm mới có thành công chứ $-). Trantantai thử gữi coi được không :))

20/03 sắp tới mình lại có chuyến đi Phnompenh, ace nào muốn tiếp tục thử sức chặng bay tuy kg xa nhưng hình như khá khắc nghiệt này (tỷ lệ chim về lần vừa rồi là 2/7 tức 28.57%) thì cho mình biết nhé. Mình vì ham vui mà xin tự nguyện vác tù và hàng tổng, rất mong được hưởng ứng nhiệt liệt của mọi người, tuy nhiên do di chuyển bằng xe ngoài và phải 'chẻ' chim qua biên giới, cũng như để đảm bảo việc chăm sóc chim trước khi thả, do vậy chỉ dám nhận tối đa 20 em, first come first serve! Các chiến binh tất nhiên phải đạt độ sung mãn thể lực do anh bigflowerhorn phán xét, gầy yếu hay có quan hệ tình dục trước đó là chắc chắn kg được bay rồi :D

Bên Kam người ta kg có ăn thịt bồ câu mái đâu Tài ơi, ai lo thì lo chứ Tài có thả Phnompenh cứ yên tâm =))