• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chim vành khuyên Hoàng kim

nhatvonhicho

các bác ơi hà nội lại xuất hiện thêm một chú khuyên mơ nữa chủ nhân của chú chim khuyên hoàng kim này là của chú Bình béo nhà ở hoàng hoa thám em post lên đây cho anh em trên diễn đàn vieetpet cùng chiêm ngưỡng

dzotinh

Member
Chim đẹp quá..... Các bác nào có chim , thì nhờ post cho anh em chiêm ngưỡng nhé!!!!!!1!

Woa hàng độc rồi quá quá đẹp không còn gì để nói , bác có thể post 1 số tấm a lên nữa không em chưa thấy con nào mở toàn thân như em này hết .

nhatvonhicho

bạn ah con chim mơ này của việt nam nhà chú này ở hoàng hoa thám mà vừa rồi nó được bán với giá 90triệu ban ah

Đây không gọi là khuyên mơ. Gọi là Hoàng Khuyên hay khuyên vàng thì chuẩn hơn. Chú này xuất phát từ Trung Quốc nhé!

anhnt

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Con khuyên mơ này là hàng VN hay TQ vậy bạn
COn chim khuyên này bẫy được ở công viên nước ( bán cho sếp Bình 14T, sau đó sép Bình lại bán đi rồi;;)

Hoangminh

Member
Có bạn nào đã được nghe con này líu chưa vậy, không biết của hiếm đặc biệt này líu có đẳng cấp hơn khuyên thường không tò mò quá. Khuyên vàng chắc hiếm như rốt màu trắng quá:)

chimundo

90 triệu đồng?

bạn ah con chim mơ này của việt nam nhà chú này ở hoàng hoa thám mà vừa rồi nó được bán với giá 90triệu ban ah
Thế lúc họ mua bán chim đưa tiền 90 triệu đồng, bạn có chứng kiến không vậy hay chỉ nghe nói :thingking: ;)?

nhatvonhicho

cuoptrengianmuop lang thang nhiều chỗ quá nhỉ cả diên đàn này cũng biết ah thế có nuôi chó ko

Thủydx

Member
Thế lúc họ mua bán chim đưa tiền 90 triệu đồng, bạn có chứng kiến không vậy hay chỉ nghe nói :thingking: ;)?
Con này mình biết, đợt trước ông em bẫy được, mới là chim mộc mà đã có ông vào xin mua với giá 60M rồi. Đứng lồng, hót, líu tốt thì 90M cũng không ngoa lắm đâu:D. Nhiều ông crazy vậy đấy:D
Theo em biết thì con này cũng hót và líu không khác khuyên thường, chỉ có khác là nó bị "bạch tạng" nên màu của nó trở nên đặc biệt đôi chút thôi. Đắt ở cái đặc biệt đó thôi. Chứ đem ra chọi chắc gì đã ăn lại được mấy em khuyên xanh của ông Hoangminh :D