• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chim mới nhập đàn

Ilovepigeon

Member
Tình hình là em có con chim già mới cho chuyển vào chuồng tập thể nhưng em cho vào thì em thấy nó cứ bị con trống đầu đàn trong đó đuổi đánh lúc đầu em để im vì em nghĩ chim mới nhập chuồng thì bị con đầu đàn nó đánh là chuyện bình thường nhưng lúc sau không để ý thì con mới thả vào bị con đầu đàn mổ túi bụi sưng hết cả mắt, bây giờ em muốn cho con mới nó nhập đàn kia thì phải làm thế nào ạ :D

trantantai

Active Member
Tình hình là em có con chim già mới cho chuyển vào chuồng tập thể nhưng em cho vào thì em thấy nó cứ bị con trống đầu đàn trong đó đuổi đánh lúc đầu em để im vì em nghĩ chim mới nhập chuồng thì bị con đầu đàn nó đánh là chuyện bình thường nhưng lúc sau không để ý thì con mới thả vào bị con đầu đàn mổ túi bụi sưng hết cả mắt, bây giờ em muốn cho con mới nó nhập đàn kia thì phải làm thế nào ạ :D
Chắc con mới nhập đàn là 1 con trống nên mới bị oánh phủ đầu rồi. Không sao đâu cứ để chung vài bữa sẽ ổn thôi.

bocauthai

Member
bỏ một cái chuồng nhốt nhỏ vào chuồng tập thể để nhốt con chim già. Cho từ từ con chim đầu đàn thấy con chim già này "quen quen" rồi thì cho vào ở chung thôi :).