• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chim không chịu ăn không chịu uống,ủ rủ

bỗng dưng bữa nay chim nhà em không ăn,cứ nằm co ro trong lồng,gọi mãi vẫn nằm.các bác chỉ dùm em là nó bị gì vậy.con mái cứ vào lồng chăm sóc nó,rỉa lông nó thì nó cũng không chịu bỏ chạy ra ngoài nắm,không biết có chết không nữa

trantantai

Active Member
Chữa bệnh này liền nha. Có thể nó bị viêm đường ruột, khí quản hoặc Stress khi chuyển chuồng. Triệu chứng chim thường ỉa phân xanh vì bỏ ăn nhưng uống nhiều . Bạn pha cám loãng với Tetramocilin 1/4 gói với Vitamin ADE bơm chút ít thấy chim khoẻ thì tăng lên. Nếu không chữa ngay cũng dễ chết lắm.
Coi mấy bài về ỉa chảy hoặc chim bỏ ăn tham khảo thêm. Thuốc ra Mạc Đĩnh Chi mua nhé.
Thân

bỗng dưng bữa nay chim nhà em không ăn,cứ nằm co ro trong lồng,gọi mãi vẫn nằm.các bác chỉ dùm em là nó bị gì vậy.con mái cứ vào lồng chăm sóc nó,rỉa lông nó thì nó cũng không chịu bỏ chạy ra ngoài nắm,không biết có chết không nữa
Bạn dùng thuốc này mình thấy thuốc này trị đúng bệnh chim của bạn nè vào xem nha.
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=41866