• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chim Cắt Khổng Lồ - Mời Các Bác Bình Loạn

hunter81

Mà sao nhìn chân nó có vẻ ngắn nhỉ! không biết có đúng không. Và thấy nó cũng hiền quá!:-??

gianglongbien

Vietpet sponsor

đây có phải cùng đồng loại với đại bàng ưng trên không nhỉ ? quả thực mình không rành lắm về môn này nhưng hiện tại mình đang sở hữu 2 chú chim như trên mới 3 tháng tuổi

hunter81

Bạn thấy có giống không? con của mình được 1 năm tuổi và hiện nặng 1,8kg rùi! ;;)

gianglongbien

Vietpet sponsor
Bạn thấy có giống không? con của mình được 1 năm tuổi và hiện nặng 1,8kg rùi! ;;)
nếu nhìn tổng thể chúng rất giống nhau từ mầu lông đến chân cẳng , móng vuốt nhưng chim của mình nhỏ hơn không biết nay mai có to hơn không ? nhưng bây giờ chưa đạt được như chim của bạn ...

hunter81

nếu nhìn tổng thể chúng rất giống nhau từ mầu lông đến chân cẳng , móng vuốt nhưng chim của mình nhỏ hơn không biết nay mai có to hơn không ? nhưng bây giờ chưa đạt được như chim của bạn ...
Không giống đâu bạn à! Con của bạn là ưng xám! Chân vàng và thấp hơn, còn của mình thì chân trắng. Màu lông thì chỉ hơi giống thui!:D

Mr.Trần

Member
con của a làm chim ưng loại nhỏ , con của hunter81 là Changeable Hawk Eagle ‎hoặc gọi là đại bàng ưng

higen1981

con của chủ thớt là diều ăn ong (lỗ mũi hẹp), của gianglongbien thì hình như là ưng ấn hoặc besra, ko phải ưng xám (shikra), của hunter thì chuẩn changable hawk eagle rùi