• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chim bị đâu mắt, sưng, chảy nước

H_Q11

Member
Chào anh/em,

Chim bồ câu nhà mình bị đâu mắt, sưng và chảy nước mắt nửa, anh/em vui lòng hướng dẫn cách chửa trị nhe, cần mua thuốc gì để nhỏ ??? Hình như la bệnh đâu mắt này cũng lây nửa, chim nhà bị hết 6~7 con rồi.

Rất mong nhận được sự tư vấn từ anh/em!

Chân thành cảm ơn!

vidorygil ngày hai viên chia sáng chiếu cho uống thử coi.

xức thêm bằng mỡ tetracilin ngày hai đến ba lần.

H_Q11

Member
Chao Ban,

Cám ơn bạn đã trả lời sóm cho mình nhe. Chúc một ngày tốt lành!

Brgds,
Hung

dexom888

Member
em bồ câu của em cũng bị đậu mọc chên mắt => bưng mủ ở mắt , nhắm tịt một bên mắt , ăn uống kém
Cách chữa thành công của bản thân em là dùng que hàn khéo léo cậy vết sưng ở bên mắt .
Ra hiệu thuốc tây mua một lọ thuốc mỡ tra mắt ( 6k) và một lọ thuốc nhỏ mắt bình thường cho người ( 2k ) , lọ mỡ em bôi 1 lần duy nhất , còn cái lọ 2k kia em nhỏ liên tục ngày 5 lần .
Nhiều khi thấy ghen ở mắt thì nhỏ mạnh cho nó trôi ghen , giờ thì ngon lành rồi , mắt đã tinh anh và ăn uống mạnh .
Vài dòng kinh nghiệm bản thân :-h