• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chihuahua nhà mình mới sinh đây !

kenny313

Member
vậy là sau 2 tháng chờ đợi thì bé ni cũng đã sinh được 3 bé (toàn con trai hết) với sự trợ giúp của bác sỹ nghĩa.đây là lứa đầu tay của mình nên không có kinh nghiệm cho lắm post lên cho mọi người đánh giá nhé

2 bé này có mũi tên ở đầu giống chó cha còn bé kia màu ság giống chó mẹ

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
vậy là sau 2 tháng chờ đợi thì bé ni cũng đã sinh được 3 bé (toàn con trai hết) với sự trợ giúp của bác sỹ nghĩa.đây là lứa đầu tay của mình nên không có kinh nghiệm cho lắm post lên cho mọi người đánh giá nhé

-------------------------------------------
=D> Chúc mừng Cường nha:) vậy là cũng có 1 ổ cún con rồi, chỉ cần em cố gắng chăm sóc chó mẹ ăn uống đầy đủ để có đủ sữa cho cún con bú là ok rồi:D em nhớ giữ ấm cho cún con khi về đêm thời tiết thay đổi nhéDog Eye Thân chào.

kenny313

Member
cám ơn anh hùng hôm nay tự nhiên chó mẹ dữ quá trời không cho ai lại gần ổ của nó nên muốn chùi mấy chó con cho sach cũng bó tay luôn.:(

dễ thương quá,nhìn cún của mọi người sinh chó con mà ham,Ki nhà mình không chịu sinh con gì hết,cứ thấy chó đực thì một là cắn hai là chạy,rầu T T

nh0kkUn

Member
Chó có tập tính là bảo vệ con nó, nên anh/chị kenny muốn lau cho mấy bé, thì mang găng tay thật dày vào, từ từ đưa tay vào chuồng chứ bộp chộp là nó cắn đó :D

snowy87

Member
không hiểu chihuahua thế nào? nhưng các giống khác đẻ chủ vẫn vào chuồng vỗ về chó thỏai mái mà.

Zin_iu

Member
Nhìn các em thân yêu của mọi người sinh em bé mình thèm thế nhưng mami mình ko cho nuôi thêm và nhất là cái nó lại càng bẩn bùn thế :(

Tomy-SP

Member

Chúc mừng Ni mẹ tròn con vuông. Tận 3 cậu ấm lận, giỏi thiệt nghe. Chúc cún mẹ cún con khoẻ. Gia chủ lại thêm việc với mấy cún con rồi .:)

VetSaigonLondon

Chuyên gia thú y

Anh chúc mừng Cường. Cảm ơn em đã gửi hình lên để anh được nhìn. Nhìn hình mấy em chó con và mẹ ở nhà rất dễ thương.

VetSaigonLondon

Chuyên gia thú y
cám ơn anh hùng hôm nay tự nhiên chó mẹ dữ quá trời không cho ai lại gần ổ của nó nên muốn chùi mấy chó con cho sach cũng bó tay luôn.:(
Hello Cường,

Em Ni hung dữ là vì bảo vệ con đó. Mấy con chó con dễ thương quá. Hôm trước ở Saigon Pet em Ni đã hung dữ rồi nhưng mà khi gặp chủ cũng mừng vẫy đuôi nhiều lắm. http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=32315
You are good owner. Em không cần thiết phải lau cho chó con. Chó mẹ tự chăm sóc cho chó con là tốt rồi.

Em nhớ chăm sóc theo như anh hướng dẫn nhé. Có gì khó khăn thì gọi anh.

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Chào Cường...!

:)Chào em....!
Chó mẹ dữ thứ 1 vì bảo vệ con, thứ 2 là vì vết mổ mới, đau lắm có khi chó mẹ ko chịu nuôi con vào ngày đầu tiên vừa mổ về luôn đó, nhưng cũng tuỳ tính nết mỗi con, có con rất ngoan và thương con lắm, ko cần biết đau hay ko nhưng vẫn muốn vào chăm sóc cho con của nó:love struck: em chịu khó mấy ngày đầu & nhớ cho chó ăn uống tốt để có đủ sữa cho con bú, nếu chó mẹ ko đủ sữa thì e nên cho chó con bú sữa bình nhé:D Thân chào.
------------------------------------------
:praying: Riêng một góc trời.........! 090.8888.628:coffee:

Kenny oi. Chó của bạn sao rồi? Nhìn đẹp quá. Thầy Nghĩa mổ chắc vết thương rất đẹp và không cắt chỉ. Bạn có bán chó con không? Có một người bạn mình cần mua một em.