• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chihuahua nhà HieuHp!!!

HieuHp

Member
Chào toàn thể ACE diễn đàn!!!
Xin gửi tới mọi người hình ảnh em chihuahua đực mới của nhà HieuHp:

Em đực trắng này sinh ngày 20/6/2009, mình đặt tên ku cậu là Mốc mọi người ạ :)

Mốc lên đường ra Bắc sau khi được nhà HieuHp thống nhất " ép duyên " với Tiny_chihuahua cái nhà HieuHp đang nuôi, sinh ngày 16/10/2008:

Hiện tại thì Tiny vẫn đang bắt nạt " chồng tuơng lai" ghê lắm, nhưng nhà HieuHp nhận thấy Mốc cũng không phải tay vừa, một Trần Hạo Nam trong tuơng lai chăng? :waiting:

HieuHp sẽ thường xuyên update thông tin của cặp "phi công trẻ - máy bay bà già" này, rất mong mọi người theo dõi và ủng hộ nha.
Xin cảm ơn!^:)^

Nhìn mặt phi công trẻ ra dáng quá. Nhưng bác đừng nóng lòng mà cho lái máy bay sớm quá hén....

Nếu rãnh tiếp tục show hình toàn thân cho anh em cùng xem nhe.

Cám ơn

HieuHp

Member
Cảm ơn bác đã nhắc nhở, em sẽ cố gắng lựa những góc hình đẹp nhất để chia sẻ với diễn đàn.
Nhân tiện cho em hỏi luôn, bác nào biết chụp hình để size nào thì khi post hình lên vietpet hình có kích thước lớn nhất ?
(giống như các bức hình của anh Hung_Phong_BT, hoặc các ACE khác vẫn post đó)
Hình em post lên nhỏ xíu, nhìn không được đẹp :(

ldhanoi

Member
Cảm ơn bác đã nhắc nhở, em sẽ cố gắng lựa những góc hình đẹp nhất để chia sẻ với diễn đàn.
Nhân tiện cho em hỏi luôn, bác nào biết chụp hình để size nào thì khi post hình lên vietpet hình có kích thước lớn nhất ?
(giống như các bức hình của anh Hung_Phong_BT, hoặc các ACE khác vẫn post đó)
Hình em post lên nhỏ xíu, nhìn không được đẹp :(
Bạn đăng ký ID ở các WEB chia sẻ hình ảnh như Flick, Photobucket, upnhanh.... rồi làm như hướng dẫn của Tech.admin trong Link này nhé: http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=281
Thân ái!
Hoàng Trung.

HieuHp

Member
Woow, thành công rồi!!!! :)
Cảm ơn ACE vietpet rất nhiều, thích quá thích quá, hình lớn như này xem mới đã và mới đẹp chứ :)

HieuHp

Member
Hôm qua mình cho Mốc đi tiêm mũi thứ 2, thấy ku cậu sau khi tiêm có vẻ mệt mỏi, thờ ơ với thế sự lắm, toàn chui trong lồng.

Tiny rất là tác quái, không rủ được Mốc ra ngoài thế là ngồi trên nóc giỏ khoá chặt Mốc bên dưới luôn.

HieuHp

Member
Up hình mới chụp của Tiny cho mọi người xem :

Cảm ơn mọi người đã quan tâm!

hinsu

trời ơi.......... 2 em nhỏ này xinh quá đi mất, con trai mà màu trắng hiếm có :x

HieuHp

Member
Mốc càng lớn nhìn càng thích vì màu lông trắng tinh, vẻ mặt luôn ngơ ngác mỗi khi được gọi tên:

HieuHp

Member
Dạo này Tiny bị bệnh về da nên ì ghê gớm, suốt ngày nằm 1 chỗ, chắc Tiny mặc cảm :D
Mốc bây giờ thích chơi với Lexus nhiều hơn: (Lexus là chihuahua mới của nhà HieuHp, xuất xứ từ trại Hung_Phong_BT, sinh ngày 26/8/2009)

HieuHp

Member
Lexus tuy mới về nhà HieuHp nhưng được mọi người quý mến vô cùng, còn nhỏ ( chưa được 3 tháng) nhưng đã biết tên, biết chạy theo khi được gọi, lại rất tình cảm nữa chứ... Chụp hình cho Lexus khó vô cùng, cứ giơ máy lên là L chạy lại, chụp hoài chụp mãi chọn được mỗi kiểu ảnh ưng ý post cho cả nhà xem nè:

quanthucha

Member
Dạo này Tiny bị bệnh về da nên ì ghê gớm, suốt ngày nằm 1 chỗ, chắc Tiny mặc cảm :D
Mốc bây giờ thích chơi với Lexus nhiều hơn: (Lexus là chihuahua mới của nhà HieuHp, xuất xứ từ trại Hung_Phong_BT, sinh ngày 26/8/2009)
cún đẹp đấy anh hieuHP , nếu trong nhà có cún bệnh về da , ránh điều trị tránh lây lan bạn nhé , hy vọng bạn sẻ có những cún con đẹp . nhớ up hình thường xuyên để anh em chiêm ngưỡng nhé . thân

phamhiep

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Cn nay off,Hiếu cho cún đi nhé.Hy vọng bé sẽ chung vui cùng mọi người.

Up hình mới chụp của Tiny cho mọi người xem :

Cảm ơn mọi người đã quan tâm!
Hai em này xinh quá đi..Bạn mua hai bé này ở đâu vậy? Lúc đầu nhìn thấy thích là mình mua bé nhà mình ngay, chứ chưa tìm hiểu kỹ về đặc điểm cũng như cách nuôi sao cho tốt..sau này vào diễn đàn, thấy em nào cũng đẹp ..