• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chihuahua mới nhà mình đây

huynhhung

Member
đây là hình của bé nhà mình... mình mua lại của anh lâm... àh bé là bé cái nha.. mong mọi người cho ý kiến:)

Bé này người hơi dài và màu hơi bị đậm, nhưng mình nghĩ thế cũng là đẹp rồi, chúc mừng bác, cố gắng yêu thương và nuôi dạy bé cho tốt nhé.

yeucho89

Member
mua của anh lâm thì chuẩn rồi....còn gì phải góp ý đâu.bé mấy tháng hả bạn,hình như đang dậy thì hihi.chúc mừng bạn có chú chó rất xinh nhé.

huynhhung

Member
Bé này người hơi dài và màu hơi bị đậm, nhưng mình nghĩ thế cũng là đẹp rồi, chúc mừng bác, cố gắng yêu thương và nuôi dạy bé cho tốt nhé.
hihih không có đậm đâu bạn...... tại ánh đèn chụp thôi chứ màu nó vàng vừa phải...thanks bạn đã cho ý kiến nha:D

huynhhung

Member
mua của anh lâm thì chuẩn rồi....còn gì phải góp ý đâu.bé mấy tháng hả bạn,hình như đang dậy thì hihi.chúc mừng bạn có chú chó rất xinh nhé.
bé mình cũng không rõ là mấy tháng nữa.. nhưng nghe anh lâm nói là đã bỏ qua 1 lần salơ rồi.. thanks bạn đã góp ý nha.:love struck:

chó đẹp nhưng dáng hơi dài.bạn mua của a.Lâm ah???co phải nhocbulldog không?chó anh Lâm đẹp ca chuẩn lắm.chúc bạn sớm có một đàn chó con

huynhhung

Member
chó đẹp nhưng dáng hơi dài.bạn mua của a.Lâm ah???co phải nhocbulldog không?chó anh Lâm đẹp ca chuẩn lắm.chúc bạn sớm có một đàn chó con
Uhm đúng rùi đó bạn mình mua cua nhocbulldog đó bạn:)
chó bạn dễ thương lắm.đẹp đó bạn.chúc mừng bạn đã có 1 em thật dễ thương
thanks bạn nhiều nha:love struck:

huynhhung

Member
em bé này hơi dài người nhưng mà xinh lắm
thanks ban nha....... hôm qua mình có đem bé đi khám sức khỏe tổng quát, siêu âm........ sức khỏe của bé nói chung rất là tốt không có vấn đề gì ,chỉ mỗi cái kén ăn quá.hic..hic:worried:

kenny313

Member
chó bạn hơi bị ốm cố gắng bồi bổ nhìu kon nào mập mạp cũng dễ thương hết.

thanks ban nha....... hôm qua mình có đem bé đi khám sức khỏe tổng quát, siêu âm........ sức khỏe của bé nói chung rất là tốt không có vấn đề gì ,chỉ mỗi cái kén ăn quá.hic..hic:worried:
Em bồi dưỡng thêm cho nó nhé!Cho nó uống thêm sữa hột gà và ăn thịt bò tái,con này hơi kén ăn nên nhìn nó dài đòn,em cố gắng bồi dưỡng cho nó đi nếu nó mập thêm 1 tí thì nhìn sẽ rất cân đối và hài hòa đấy.Anh xem sổ lại rồi nó được 11 tháng rồi đó em:)

huynhhung

Member
lâm nào thế hả e, anh lúa quá nên ko biết, con này nhìn được đó
anh lâm nick là nhocbulldog đó anh
Em bồi dưỡng thêm cho nó nhé!Cho nó uống thêm sữa hột gà và ăn thịt bò tái,con này hơi kén ăn nên nhìn nó dài đòn,em cố gắng bồi dưỡng cho nó đi nếu nó mập thêm 1 tí thì nhìn sẽ rất cân đối và hài hòa đấy.Anh xem sổ lại rồi nó được 11 tháng rồi đó em:)
thanks anh nhiều nha:)

huynhhung

Member
bé nhìn cute ghê!!!!!!hhehe,chúc mừng bạn nhé!!!!!!!!!!!
thanks bạn nha, từ ngày sổ lãi xong bé mình cũng bớt kén ăn nên đã mập lên được một chút...bé rất năng động và hay giỡn lắm.......còn một cái nữa là ai mà tới nhà đập cửa là bé chạy ra sủa liền..rất siêng sủa .:love struck:

Ukangusi

Mặt bé này mẹt nhỉ? Xinh đấy. Thế bé mấy tháng tuổi rồi? Be có ngoan không?:-bd

huynhhung

Member
Mặt bé này mẹt nhỉ? Xinh đấy. Thế bé mấy tháng tuổi rồi? Be có ngoan không?:-bd
thanks ban đã khen bé nha, bé mình được 11 tháng mấy rồi bạn, bé nói chung rất là hiếu động, chạy giỡn suốt ngày, bé cũng vô cùng siêng sủa hễ có ai tới nhà là chạy ra sủa liền:)

huynhhung

Member

Ngày hôm qua bé mình có hiện tượng động dục.. nên từ bây giờ mình muốn kiếm chồng cho bé.. điều kiện là bé đực phải màu kem , tướng tá ok nếu ai có thì cho mình bít giá phối và hình bé luôn nha..................àh sẵn tiện cho mình hỏi khi nào thì bé mới phối được nha?:)

Ukangusi

uhm
Chó nhà mình cũng là chó cái, nó bi viem phổi mãn tính, khổ lắm. Chị mình khóc hết nước mắt.

Tomy-SP

Member

Ngày hôm qua bé mình có hiện tượng động dục.. nên từ bây giờ mình muốn kiếm chồng cho bé.. điều kiện là bé đực phải màu kem , tướng tá ok nếu ai có thì cho mình bít giá phối và hình bé luôn nha..................àh sẵn tiện cho mình hỏi khi nào thì bé mới phối được nha?:)
Cún nhìn cute lắm. Mắt tròn xoe, trông rất ngầu. Muốn cún con sáng màu thì chọn cún bố màu sáng, trắng, hoạc kem sáng.
Bạn nên hỏi Lâm, chó có gia phả, thuần chủng tránh lấy giống cùng huyết thống chó con sẽ yếu hoặc không đậu.
Trại chó Hùng Phát, Hùng Bình tây có nhiều cún đực sáng màu.
Nhưng tốt nhất bạn nên tham khảo ý kiến của Lâm trước.
Chúc bạn có bầy cún xinh.

huynhhung

Member
thanks bạn đã quan tâm bé nhà mình ha.. hiện tại bé đã phối rồi bạn àh, bây giờ chỉ đợi cuối tháng siêu âm xem có hay không mà thôi.