• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chihuahua khoảng 10 tháng lên giống được không nhỉ ?

_HALEY_

Member
Con chihuahua cái nhà mình tính đến giờ đã tròn 10 tháng tuổi rồi nặng khoảng 8,9 lạng ,cách 2 bữa nay thấy nó có kinh :( ,mình định để 10 ngày nữa đi thả đực có được không hay là để đợt sau hẳng thả nhỉ ?...
_Lúc này nó kén ăn lắm mỗi ngày chỉ ăn 1 cục thịt tí xíu rồi không chịu ăn nữa ,nên nó óm nhom óm nhách rờ thấy xương xóc không :(( . Nên mình đang phân vân không biết có nên đưa em nó đi thả đực hay không .Nếu nó đẻ có ảnh hưởng đến sức khỏe hay không ...
_Bạn nào biết chỉ mình với ?

Tiến-Q4

Member
_10 tháng tuổi lên giống lần đầu tiên thì không nên cho phối giống.vì chó vẫn còn tơ,nếu chó mang thai thì sinh con sẽ Non.cố gắng đợi lần lên giống thứ 2 nha bạn.không nên vội vàng ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản của chó Mẹ sau này.Thân