• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Chihuahua]-Bạn Dream hồi bé và bây giờ đây ạ :">

Bella Pham

Member
Trong 4 anh em gồm 2 trai 2 gái, bạn Dream là anh cả ạ !

Bé tí như con chuột

Con khỉ :d

Bây giờ Dream đã được 2 tháng 8 ngày tuổi.

Vì là lần đầu nuôi cún chihuahua nên em chưa có kinh nghiệm.

Các bác cho em hỏi độ tuổi này có cho ăn để giữ form ko? Vì hôm kia em cho Dream đến nhà bạn chơi với em gái của Dream thì giật mình vì Dream to hơn em kia rõ rệt, chúng nó gặp nhau cách đây hơn 2 tuần thì 2 đứa sàn sàn nhau. Nhìn Dream có vẻ chậm và ục ịch hơn, nhưng lại đùa dai và lâu hơn, ko thấy mệt như đứa em gái kia.

(Em cũng note luôn là Dream nhà em suốt ngày chỉ quanh quẩn trong nhà, và buổi sáng được cho ra ngoài 10-15p tắm nắng thui ạ)

Mọi người thường khuyên ko nên nuôi béo sợ mất dáng nhưng mình lại khác. Bé nhà tớ cứ ục ịch như "nhợn" ý. NHưng được cái khỏe mạnh ko kén ăn..Nuôi dễ cực lun ý. Hoa qua ko trừ 1 loại gì. Thịt mỡ,cá tôm...Bất cứ cái gì tiêu hóa được em nó chén hết.
Nhưng đấy là chó nhà mình bụng dạ tốt thôi,chứ các bạn đang cho ăn kiêng khem mà cho ăn thế lại bảo mình xui dại. Chúc bạn có chó khỏe và đẹp..Chúc các em ý mau lớn!!!

soul

Member
Mọi người thường khuyên ko nên nuôi béo sợ mất dáng nhưng mình lại khác. Bé nhà tớ cứ ục ịch như "nhợn" ý. NHưng được cái khỏe mạnh ko kén ăn..Nuôi dễ cực lun ý. Hoa qua ko trừ 1 loại gì. Thịt mỡ,cá tôm...Bất cứ cái gì tiêu hóa được em nó chén hết.
Nhưng đấy là chó nhà mình bụng dạ tốt thôi,chứ các bạn đang cho ăn kiêng khem mà cho ăn thế lại bảo mình xui dại. Chúc bạn có chó khỏe và đẹp..Chúc các em ý mau lớn!!!
bạn này nói phải đấy . cún nhà mình cũng ăn tạp chỉ trừ cá ra thôi . nếu bạn không muốn có một bài học đắt giá giống mình thì đừng nên cho cún ăn cá. chúc chủ cún cùng các bé luôn mạnh khỏe :x

_Mèo_

Member
Hachi nhà tớ lúc bé ăn cá vào, trớ luôn đấy :|
còn những cái khác thì vô tư :p

Bella Pham

Member
Uh, Drem nhà tớ ăn tốt lắm. T cũng mặc kệ. Một ngày ngoài ăn cơm rau và thịt, thì bạn ấy có bữa phụ là hạt TA khô và bánh xương sữa ^^
Về khoản đi WC thì t vẫn chưa rèn đc, cứ cho đi tự do thui.

soul

Member
phải tập cho bé đi đúng chỗ chứ . ban de drem nhà bạn đi lung tung như vậy đến lúc dạy nó lâu lắm đấy . mà ko khéo nó đi bậy mình ko để ý là dẫm phải thì... ôi thôi :)). lee lee nhà mình cũng vậy dạy trước quên sau có mình ở nhà thì nó đi đúng chô còn không nó cứ nhằm cửa phòng thằng e mình mà xả nhiêt tình:D hiện tại mình mới dạy được mỗi 2 lệnh . Ngồi + vào chỗ hihi

Bella Pham

Member
phải tập cho bé đi đúng chỗ chứ . ban de drem nhà bạn đi lung tung như vậy đến lúc dạy nó lâu lắm đấy . mà ko khéo nó đi bậy mình ko để ý là dẫm phải thì... ôi thôi :)). lee lee nhà mình cũng vậy dạy trước quên sau có mình ở nhà thì nó đi đúng chô còn không nó cứ nhằm cửa phòng thằng e mình mà xả nhiêt tình:D hiện tại mình mới dạy được mỗi 2 lệnh . Ngồi + vào chỗ hihi
Ấy, em nhà bạn được mấy tháng rùi? Dream nhà tớ chỉ bĩnh duy nhất vào sáng sớm ở gầm giường thôi. Hình như đó là nơi an toàn để gửi gắm vàng của bạn í thì phải...

Dream chỉ giỏi bắt nạt người trong nhà, cho ra đường nghe tiếng còi xe ô tô là phi thẳng một mạch vào nhà. Có người lạ đến chơi mà chạm vào bạn í là kêu toáng lên rồi ra ngồi lì vào lòng của tớ :">

soul

Member
bé nhà đên hôm nay là tròn 8 tháng . đánh đá lắm cho ra đường la gặp mấy ac phú quốc là sủa inh ỏi . người lạ vào nhà là sủa rồi ngửi sau đó là quấn người ta liền :)) kiêu này trộm nó mà vào chắc em nó cũng hoan nghênh luôn ý chứ =)). đúng là con gái có khác :D

Bella Pham

Member
bé nhà đên hôm nay là tròn 8 tháng . đánh đá lắm cho ra đường la gặp mấy ac phú quốc là sủa inh ỏi . người lạ vào nhà là sủa rồi ngửi sau đó là quấn người ta liền :)) kiêu này trộm nó mà vào chắc em nó cũng hoan nghênh luôn ý chứ =)). đúng là con gái có khác :D
Lại girl à? Thế đằng ấy đã đi tìm anh nào chưa :>

soul

Member
uhm girl mà . đang lăm le dòm ngó 1 anh nhìn đẹp trai phết hay đi dạo cùng 1 ông ở gần nhà mình . dự tính làm thông gia nếu có thể 8-> còn không đã có ông chú gần nhà lo mối mai hộ rồi hihi . thế còn bé nhà bạn đã chọn được anh nào chưa vậy ;;)

Bella Pham

Member
uhm girl mà . đang lăm le dòm ngó 1 anh nhìn đẹp trai phết hay đi dạo cùng 1 ông ở gần nhà mình . dự tính làm thông gia nếu có thể 8-> còn không đã có ông chú gần nhà lo mối mai hộ rồi hihi . thế còn bé nhà bạn đã chọn được anh nào chưa vậy ;;)
Úi, Dream là thằng cả mà bạn ^^ hehe, giá mà nhớn nhớn 1 tí thì đã đc làm thông gia với Lồi nhà mrs chihuahua và Coca nhà chị linhpt và cả đằng ấy nữa rùi :">

soul

Member
vậy ah mình lại tưởng dream nhà bạn là girl nữa đấy :">. bé nhà bạn được bao nhiêu tháng rồi . lứa này bé nhà mình có chồng rồi vậy để lứa sau mình làm thông gia cho 2 đứa nhé :x

Bella Pham

Member
vậy ah mình lại tưởng dream nhà bạn là girl nữa đấy :">. bé nhà bạn được bao nhiêu tháng rồi . lứa này bé nhà mình có chồng rồi vậy để lứa sau mình làm thông gia cho 2 đứa nhé :x
Dream mới được hơn 2tháng bạn ạ :"> b ở đâu thế? Hum nào cho các bé gặp nhau nhỉ! :> tớ ở Long biên, tớ và một bạn nam nưã hay cho các bé đi chơi,bạn í đang sở hữu 3bé chihua,1bé là em gái của Dream,1bà bầu màu trắng và 1tên màu đen chuyên đi giống :đ

soul

Member
Dream mới được hơn 2tháng bạn ạ :"> b ở đâu thế? Hum nào cho các bé gặp nhau nhỉ! :> tớ ở Long biên, tớ và một bạn nam nưã hay cho các bé đi chơi,bạn í đang sở hữu 3bé chihua,1bé là em gái của Dream,1bà bầu màu trắng và 1tên màu đen chuyên đi giống :đ
oke vậy bạn lên lịch trước đi nhé ngày nào mình cũng vào diễn đàn mà :"> mình ở văn cao bạn ah có gì để lại tin nhắn hay YH mình giao lưu cho tiện nhé :)

Bella Pham

Member
hi, CN bọn t hay off ở khu đô thị việt hưng, bạn nam đấy là admin của clb. Bạn ý đang đầu tư xây dựng trang trại chăm sóc cún. Khi nào xong c ghé qua chơi :d nick t là phamthuylinh151, face la Bella Pham, t là Linh,23t nhá.

Hachi nhà tớ lúc bé ăn cá vào, trớ luôn đấy :|
còn những cái khác thì vô tư :p
Thế mà bé nhà mình ăn tuốt tuồn tuột. Nào Cá kho,cá luộc .. trộm vía có 1 đợt bị đi ngoài tưởng chết mà rồi lại trở về. từ đó sống an lành đến bi giờ, chưa ốm trận nào, như quỷ sứ.
Hôm nào chihuahua Hn di off cái nhỉ???