• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chiahuahua bé bỏng nhà mình

huyenyeu

Money bé bỏng của mình mới có 2,5 tháng tuổi thôi... mới về nhà
1 tuần sau
em ngủ suốt cả ngày được :not talking:
: Nghịch ngợm nhưng đáng yêu là em money :love struck:

quanthucha

Member
cún dể thương quá bạn ạ . nhố cho em nó sổ lãi và chích ngừa 7 bệnh nhé .
thân chào

Bé nhà bạn cũng giống Lucky nhà mình ghê. Nhưng bé của bạn là loại thường hay mini vậy? bé Lucky nhà mình là mini đó. Được 4 tháng 4 ngày tuổi rồi mà nặng có 900gram àh.hihi. Chúc Money của bạn vui vẻ và nghịch ngợm luôn nhé!!

huyenyeu

cảm ơn 2 bạn nhiều nhé,hìhì,nhà mình hỏng vietkey nên mấy hôm không up ảnh money lên được,bé là loại thường mình được tặng,lần đầu mình nuôi 1 em cún.em được 400grm từ hôm về hợp đất hay sao mà lên cân vù vù bạn àh.nghịch lắm ý

huyenyeu

money ngày càng tham ăn ,nghịch lắm mua gì cho em ý hay nhặt được cái gì to hay nhỏ cũng tha về nên bị cả nhà gọi là tham lam :p ,trời mát nên em được mặc váy rồi :kiss:
dép cũng không tha nhìn ngủ ghét quá.yêu em lắm money ạ .ai bế cũng được ngãi tai lúc là ngủ em sắp bị tên là heo rồi

huyenyeu

cảm ơn 2 bên nhé ,mình mới nuôi lần đầu tiên nên chưa có nhiều kinh nghiệm ,trốm ví em nó từ hôm về khỏe mạnh và không kén ăn.mới về em đang thay lông nên mình cho tắm nước chè xanh vắt chanh vào em không hôi mà lông mượt nhìn thích lắm bạn a.hìhì.

money ngày càng tham ăn ,nghịch lắm mua gì cho em ý hay nhặt được cái gì to hay nhỏ cũng tha về nên bị cả nhà gọi là tham lam :p ,trời mát nên em được mặc váy rồi :kiss:
dép cũng không tha nhìn ngủ ghét quá.yêu em lắm money ạ .ai bế cũng được ngãi tai lúc là ngủ em sắp bị tên là heo rồi
Bé Money nhà bạn ngoan hơn nhóc Lucky nhà mình. Lucky không chịu mặc váy, không thích đeo vòng cổ, không đeo trang sức gì hết mà đặc biệt cái gì cũng ăn (hichic...giống con nhà nghèo wá): chè khoai môn, mực tẩm, sữa chua, bánh ú...ai ăn là bé Lucky nhảy tưng tưng đòi ăn. Nhìn tức cười lắm.=))

huyenyeu

bạn nào có kinh nghiệm chăm sóc các em ý cho mình hỏi mấy hôm nay em money nhà mình thỉnh thoảng lại hắt xì .hic hic..thời tiết đang thay đổi chỉ sợ em ý ốm :praying:

huyenyeu

bạn nào có kinh nghiệm chăm sóc các em ý cho mình hỏi mấy hôm nay em money nhà mình thỉnh thoảng lại hắt xì .hic hic..thời tiết đang thay đổi chỉ sợ em ý ốm :praying:

quanthucha

Member
trên nguyên tắc phòng bệnh hơn chữa bệnh . 2 tháng tuỗi đã chích ngừa 7 bệnh rồi bạn nhé . hắt xì sổ mũi bạn có thể mua POLYMAX ngoài tiệm thuốc tây ( thuốc này nhõ tai , mắt , mũi . 4ooo đ/1 lọ ) về nhõ cho em nó nhé . thân chào bạn

huyenyeu

thank bạn nhe.người bán có đưa sổ sức khỏe đã chích 7 mũi rồi bạn a.hôm em ỷ hatxi mình lo nên gọi điện hỏi thì bảo cho uống nước gừng với đường hết hatxi rồi :D.nhưng em ý chuyển sang ngãi tai :worried: dù ngày nào mình cũng vệ sinh tai em ý rất sạch sẽ dùng bông tăm nhỏ hơi ẩm.mình có thể dùng thuốc mà bạn bảo để nhỏ tai cho em ý được không?

huyenyeu

Bé Money nhà bạn ngoan hơn nhóc Lucky nhà mình. Lucky không chịu mặc váy, không thích đeo vòng cổ, không đeo trang sức gì hết mà đặc biệt cái gì cũng ăn (hichic...giống con nhà nghèo wá): chè khoai môn, mực tẩm, sữa chua, bánh ú...ai ăn là bé Lucky nhảy tưng tưng đòi ăn. Nhìn tức cười lắm.=))
money cũng vậy bạn ạ ,người ta bảo chihuahua kém ăn lắm sao mình thấy em này ăn ác chiến.=)) điệu lắm thích mặc váy để cắn dây hay sao y'.bạn có tắm cho em ý nhiều không?đợt mới về em ý đang thay lông cứ ngãi cạch cạch mình ngày nào cũng tắm chẽ xanh với chanh 5 hôm liền may em ý trộm vía không sao :praying:,thay lông xong hết ngãi thì không tắm nhiều nhìn em ý không sáng sủa bằng mọi khi.:worried:

quanthucha

Member
thank bạn nhe.người bán có đưa sổ sức khỏe đã chích 7 mũi rồi bạn a.hôm em ỷ hatxi mình lo nên gọi điện hỏi thì bảo cho uống nước gừng với đường hết hatxi rồi :D.nhưng em ý chuyển sang ngãi tai :worried: dù ngày nào mình cũng vệ sinh tai em ý rất sạch sẽ dùng bông tăm nhỏ hơi ẩm.mình có thể dùng thuốc mà bạn bảo để nhỏ tai cho em ý được không?
chích ngừa 7 bệnh rồi thì nhớ đúng tháng sau chích nhắc lại 1 mũi nữa thì mới đủ bạn nhé . cún ngứa tại có nhiều nguyên nhân lắm ( như bệnh ghẽ tai , nhiễm trùng khuẫn và nấm ) POLYMAX là thuốc trị nhiễm khuẫn bạn nhé . nếu nhõ tai thì tốt nhất bạn mua OPTIFAR là thuốc nhõ tai cho người giá 3000 đ .
thân chào bạn

Ôi bạn nhắc cái này làm mình nhớ tới Lucky nhà mình. Có hôm nó gãi tai xong rồi lắc đầu liên tục. Ba bảo "nó lắc riết long óc ra luôn" (nghe mà sợ chết khiếp). Thế là phải liên tiệm thuốc thú y mua cho nó 1 chai thuốc nhỏ tai (bà chủ nói cái này dành cho người nhưng chó cũng dùng được...hichic:worried:..bán tín bán nghi nhưng thôi dùng tạm). Cuối cùng cũng không thấy gì!nó vẫn gãi nhưng ít hơn trước.^:)^. Mẹ mình là "chuyên gia vệ sinh tai và chân cẳng cho Lucky" đó.hehe. Có nó cả nhà cùng vui.;;)

money cũng vậy bạn ạ ,người ta bảo chihuahua kém ăn lắm sao mình thấy em này ăn ác chiến.=)) điệu lắm thích mặc váy để cắn dây hay sao y'.bạn có tắm cho em ý nhiều không?đợt mới về em ý đang thay lông cứ ngãi cạch cạch mình ngày nào cũng tắm chẽ xanh với chanh 5 hôm liền may em ý trộm vía không sao :praying:,thay lông xong hết ngãi thì không tắm nhiều nhìn em ý không sáng sủa bằng mọi khi.:worried:
Cái vụ thay lông này mới sợ. Mấy hôm Lucky thay lông, nhìn nó trụi lũi như chó ghẻ vậy đó. Chụp hình lên ai cũng bảo "con chó thấy ghê, không có cọng lông nào" hichic...buồn dễ sợ. Sợ wá nên phải đi mua sữa tắm trị rụng lông cho nó. Lúc đầu sợ Lucky bị bệnh nhưng ba bảo đó là thời kỳ thay lông nên không sao (hihi...ba mình không phải là bác sĩ thú y nhưng cái gì cũng biết hết áh)..Giờ thì bé Lucky dễ thương hơn rồi. Chỉ mỗi tội là không chịu mặc quần áo hay đeo trang sức gì hết...Dog Eye

huyenyeu

Buồn quá có khi không được nuôi money nữa rồi :sigh:,vào năm học rồi mình bận không chăm được cả nhà lại đi làm, người tặng money bình thường vẫn chăm money với mình đợt này lại nhiều việc :(...nhìn money thương lắm mặt buồn
cứ đòi fải đặt đệm ngay cạnh phòng mình mới chịu không cứ kêu nghe thảm thiết .ngủ còn thích vỗ vỗ vào người như trẻ con nữa chứ...

huyenyeu

Để ý từ ngày mình mua gối cho money thi lúc nào ngủ money cũng để đầu lên gối nằm nghiêng rồi ngủ như người nhìn yêu lắm :love struck:
biết bị chụp trộm oy :D
xong lại ngủ đúng là heo :p

Để ý từ ngày mình mua gối cho money thi lúc nào ngủ money cũng để đầu lên gối nằm nghiêng rồi ngủ như người nhìn yêu lắm :love struck:
biết bị chụp trộm oy :D
xong lại ngủ đúng là heo :p
Bé Money nhà bạn mặc áo đầm xinh đáng iu ghê!!