• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chia xẻ bắc hải giống (chim đưa thư)trungquoc

Ilovepigeon

Member
Nhà mình ở hưng yên! Bạn thử đua cho minh 1 cặp chim già hay 1 con chim già mình nuôi! Minh bảo đảm thả ra ko bay về nhà bạn đâu !Theo mình biết o việt nam chua co con chim nào đi từ nam ra bắc! Mà nhin mặt trời cả
anh Hạc ơi nhà anh ý em thấy bảo ở ngoài hà nội mà sao lại ở trong nam

Ilovepigeon

Member
Xin trả lời chim bố mẹ xước cánh đi nuôi trong nhà không cho bay nữa kẻo mất 1 con thì không có dòng nữa mà duy trì nòi
còn có 1 chú đực tơ 3 lông chụp để các mem nhân xét nè
khổ cái em đen đủi pót top píc bị mấy ông buôn chim chém cho xả cánh
chim hòa bình nhưng diễn đàn thì không hòa bình
chia sẻ dòng chim mình yêu thích 430 khìn thì nói là giá khùng
chắc mình khùng thật mới lao vào mua đôi chim giống bố me giá gấp mấy chục lần giá 430khin
thôi em xin về góc nhà em em chơi 1 mình
pác nào yêu hòa bình thì ghé em chơi từ nay cạch không ló mặt ra diễn đàn nữa gặp mấy ông buôn chim,lái chim ổng chém cho nát mặt
chơi chim thì ai chả muốn khoe chim mình thà mang cho mang thịt chứ không them cho " giá khùng " nữa
chắc là giá mặt bằng chim bắc hải của mấy ông chỉ 50 đến 100 khìn 1 cặp nên cho là giá cặp chim bắc hải của mình 430 khìn là " khùng " thật rùi thôn cho em xin lỗiem về góc nhà em chơi 2 bố con em tự mang chim đi thả chú nào mà 1 ngày sau mới về duoc nhà là em thịt hahaha đồng tiền giờ có giá tri mấy đâu 430 khìn không đủ mua thóc chứ chưa nói mua đậu xanh mua lạc nên em khùng là đúng rùi em thành thật xin lỗi
Em thấy chưa ai như anh chim đã thả test nó về nhà mình rồi mà lại con tước cánh đi làm gì chim đua nó chri sống mãi với 1 chủ thôi =))=))=))=))=))

bach hac

Member
Em thấy chưa ai như anh chim đã thả test nó về nhà mình rồi mà lại con tước cánh đi làm gì chim đua nó chri sống mãi với 1 chủ thôi =))=))=))=))=))
em thông minh lắm, chuẩn không cần chỉnh=))=))=))

chienbinh

Member
Bác chủ top lặn mất tiêu rồi, khổ nỗi đã bán thì nói luôn là bán còn bày đặt 30kg thóc, 1 cặp chim ra giàng. Chim hay sao ko thấy tham gia thi cùng anh em HN, mà hình như bác này vô danh chả thấy có tên trong danh sách hội viên hội bồ câu HN, bác ý bảo mua cặp chim bố mẹ giá gấp vài chục lần giá 430k, ví dụ nếu gấp 30 lần thì là hơn 10 triệu. Bỏ ra hơn 10 triệu mua 1 cặp chim ko biết thế nào họa chăng gà bị lừa

Ilovepigeon

Member
Bác chủ top lặn mất tiêu rồi, khổ nỗi đã bán thì nói luôn là bán còn bày đặt 30kg thóc, 1 cặp chim ra giàng. Chim hay sao ko thấy tham gia thi cùng anh em HN, mà hình như bác này vô danh chả thấy có tên trong danh sách hội viên hội bồ câu HN, bác ý bảo mua cặp chim bố mẹ giá gấp vài chục lần giá 430k, ví dụ nếu gấp 30 lần thì là hơn 10 triệu. Bỏ ra hơn 10 triệu mua 1 cặp chim ko biết thế nào họa chăng gà bị lừa
anh nói hay đấy :)) anh này hình như mới chơi bồ câu nên chưa vào hội bồ câu Hà Nội