• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chia sẻ cách dậy chó bắt chuột

kunnhim

Member
Mình mới có 1 em duchshund và có ý định tìm hiểu cách hường dẫn e ý bắt chuột bạn nào biết thì giúp đỡ mình với :D thanks các bạn trước :)

b mua đồ chơi cao su của trẻ con mà kêu "chít chít" í, về thử bóp ra tiếng xem e chó có phản ứng j ko, nếu nó lồng lộn lên đi tìm thì hơi bị máu chiến bắt chuột đấy, còn nó bơ đi thì chắcc phải bắt con chuột rồi quăng vào cùng 1 phòng vs e í cho e í ngứa mắt mà phải bắt thôi :> :-??
e nhà m cứ thấy chuột hay tiếng chuột là điên lắm, chiến tích đc vài cháu chuột nhắt rồi :))

kunnhim

Member
b mua đồ chơi cao su của trẻ con mà kêu "chít chít" í, về thử bóp ra tiếng xem e chó có phản ứng j ko, nếu nó lồng lộn lên đi tìm thì hơi bị máu chiến bắt chuột đấy, còn nó bơ đi thì chắcc phải bắt con chuột rồi quăng vào cùng 1 phòng vs e í cho e í ngứa mắt mà phải bắt thôi :> :-??
e nhà m cứ thấy chuột hay tiếng chuột là điên lắm, chiến tích đc vài cháu chuột nhắt rồi :))
Thanks bạn! mình sẽ thử, chuột thì chưa biết thế nào nhưng hôm nay con gà tre mình bị xổng :D e dachshund cứ lồng lộn đòi bắt cơ