• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chụp ảnh đàn chó của Tuyên hà giang......

em quan tâm lắm lắm đến hmong cộc.
bác Tuyên vui lòng chọn cho em 01 cặp đực/ cái mà theo bác là đẹp nhé. rồi chích care, giun giúp em, mấy bữa nữa em ra
bác cho số tài khoản em chuyển tiền.
cám ơn bác nhiều
Tưởng gì chuyện đó đơn giản như đan rổ: up cho bác xem đàn chó phá như quỷ mới lần về đây.

Các bác chờ xem tiếp nhé, nay em chụp bằng điện thoại thôi, ảnh hơi mờ.

WOLF-BROS

Member
Tưởng gì chuyện đó đơn giản như đan rổ: up cho bác xem đàn chó phá như quỷ mới lần về đây.

Các bác chờ xem tiếp nhé, nay em chụp bằng điện thoại thôi, ảnh hơi mờ.
pm cho bác Tuyên để order mà bác lười đọc tin hay sao ý, thôi thì đâm chém luôn ở đây vậy, đơn đặt hàng là 1 bé HMC, bé gái nhé, tuổi tầm 2 3 tháng gì đó, lông đen tuyền nhé, đầu vs mặt phải ngon lành nhé, nói chung là hàng việt nam chất lượng cao nhé
nếu cái em đen tuyền ngực trắng mà đạt tiêu chuẩn của tôi thì bác để lại cho tôi nhé, giá rổ với số tài khoản như thế nào thì bác pm nhé
order cả pm lẫn ở đây rồi mà bác không lưu tâm để ý nữa là giận à nghen :D

Shakhi Viet

Active Member
Con ngực trắng, 4 chân hoa mai ấy, hình như màu đen hung hung ? Hay là do điện thoại tàu làm sai màu.
Con đấy là đực hay cái ?, anh Tuyên.
Hình như HàGiang chuyên về sản xuất HMC.

Con ngực trắng, 4 chân hoa mai ấy, hình như màu đen hung hung ? Hay là do điện thoại tàu làm sai màu.
Con đấy là đực hay cái ?, anh Tuyên.
Hình như HàGiang chuyên về sản xuất HMC.
Con này đúng đen hung ảnh mờ thế mà bác nhìn ra tài thật. Em nó giới tính đực.

thằng mc này bị làm sao mà nó cong lưng vậy bác tuyên. nó đi ị à hay nó bị cong lưng thế. bác cho e cái giá vào tn nhé
Nó chính là thằng Hung đen tứ túc ấy bác. Không phải nó ị đâu nó đang chơi đùa thấy người cứ đứng ngẩn tò te ra vậy đấy chứ.

pm cho bác Tuyên để order mà bác lười đọc tin hay sao ý, thôi thì đâm chém luôn ở đây vậy, đơn đặt hàng là 1 bé HMC, bé gái nhé, tuổi tầm 2 3 tháng gì đó, lông đen tuyền nhé, đầu vs mặt phải ngon lành nhé, nói chung là hàng việt nam chất lượng cao nhé
nếu cái em đen tuyền ngực trắng mà đạt tiêu chuẩn của tôi thì bác để lại cho tôi nhé, giá rổ với số tài khoản như thế nào thì bác pm nhé
order cả pm lẫn ở đây rồi mà bác không lưu tâm để ý nữa là giận à nghen :D
Đàn này 3 cái, 2 đực con nào chẳng trắng ngực. Dạo này lười vào diễn đàn quá, tin nhắn thì em đã gửi bác rồi.

hai198x

Member
Bac Tuyên chụp ảnh con vện kia em xem kĩ với nào chụp chả nhìn thấy mặt mũi đâu cả Dog Eye

Bac Tuyên chụp ảnh con vện kia em xem kĩ với nào chụp chả nhìn thấy mặt mũi đâu cả Dog Eye
Dăm bữa nữa em chụp cả thể mấy con vện cho bác ngó nghiêng luôn cho sướng. Vì chưa có máy ảnh , chưa chụp được con hứa với ông Hưng là đấu súng. hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

WOLF-BROS

Member
Dăm bữa nữa em chụp cả thể mấy con vện cho bác ngó nghiêng luôn cho sướng. Vì chưa có máy ảnh , chưa chụp được con hứa với ông Hưng là đấu súng. hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
từ hôm post bài này cho đến hôm nay đã được dăm bữa chưa bác ? đến hẹn rồi nhé, post ảnh lên đi bác.
mà bác nhớ cái order đặc biệt của mình nhé, sẽ pm thêm vào hộp thư để bác khỏi quên :D

WHITE LUCKY

Member
HMC

Chào bác Tuyên
Bác cho order em HMC đực tứ túc mai hoa nhé .Mong được dự hồi đáp của bác::-bd

từ hôm post bài này cho đến hôm nay đã được dăm bữa chưa bác ? đến hẹn rồi nhé, post ảnh lên đi bác.
mà bác nhớ cái order đặc biệt của mình nhé, sẽ pm thêm vào hộp thư để bác khỏi quên :D
Còn chưa mua nổi máy ảnh để chụp đây bác Sơn, lại thất hứa vậy.

Chào bác Tuyên
Bác cho order em HMC đực tứ túc mai hoa nhé .Mong được dự hồi đáp của bác::-bd
Con tứ túc này đền cho bác Sơn vì chết mất con chó bắc hà trắng của bác ấy rồi bác ạ. dạo này bọn em cũng ít đi lần vì mùa này ít cho con quá mà lại khó nuôi.

WHITE LUCKY

Member
Còn chưa mua nổi máy ảnh để chụp đây bác Sơn, lại thất hứa vậy.

Con tứ túc này đền cho bác Sơn vì chết mất con chó bắc hà trắng của bác ấy rồi bác ạ. dạo này bọn em cũng ít đi lần vì mùa này ít cho con quá mà lại khó nuôi.
Cám ơn bác Tuyên nhiều . Nhưng cho em đặt 1 em nhé(1 em thật chuẩn để làm giống và gây dựng phong trào trong này ).Trong này hiếm HMC lắm .

Sau khi bị thiệt hại đàn chó giống ở Quản Bạ đã hy sinh tới 9 vện và một đen tuyền. Triệu chứng rất lạ Bụng nổi mẩm đỏ và mắt có hiện tượng ra rỉ mắt bỏ ăn. Đã hỏi rất nhiều bác như Quang AQ101 và TRần Huy Hoàng giúp đỡ nhưng không khắc phục được vì ông anh báo quá muộn.
Mất gần 4 tuần để đi lần và gây dựng lại đàn cộc. Giờ em lại gây dựng được 6 vện nhưng chọn được 5 chú làm giống còn một chú hơi kém về màu mè. Lần này đưa về thị xã nuôi không nuôi trên Quyết Tiến nữa, sợ hậu quả của lần trước làm quá thiệt hại về sức và tiền. Hy vọng lần này chúng nó phát triển tốt.
Hiện tại thì em nuôi chó đực Vện Hmông cộc trước sau khoảng 3 tháng nữa sẽ tìm thêm chó vện cái để có thể nhân giống được.
Trên Hà Giang thì thuốc thú y mua cho chó rất khó hiện tại đang nhờ bác Quang AQ mua hộ tí thuốc dưới đó chuyển về Hà Giang. Vì toàn thuốc TQ kém chất lượng tiêm vào cún cứ như không chẳng có kết quả gì.

Sau khi bị thiệt hại đàn chó giống ở Quản Bạ đã hy sinh tới 9 vện và một đen tuyền. Triệu chứng rất lạ Bụng nổi mẩm đỏ và mắt có hiện tượng ra rỉ mắt bỏ ăn. Đã hỏi rất nhiều bác như Quang AQ101 và TRần Huy Hoàng giúp đỡ nhưng không khắc phục được vì ông anh báo quá muộn.
Mất gần 4 tuần để đi lần và gây dựng lại đàn cộc. Giờ em lại gây dựng được 6 vện nhưng chọn được 5 chú làm giống còn một chú hơi kém về màu mè. Lần này đưa về thị xã nuôi không nuôi trên Quyết Tiến nữa, sợ hậu quả của lần trước làm quá thiệt hại về sức và tiền. Hy vọng lần này chúng nó phát triển tốt.
Hiện tại thì em nuôi chó đực Vện Hmông cộc trước sau khoảng 3 tháng nữa sẽ tìm thêm chó vện cái để có thể nhân giống được.
Trên Hà Giang thì thuốc thú y mua cho chó rất khó hiện tại đang nhờ bác Quang AQ mua hộ tí thuốc dưới đó chuyển về Hà Giang. Vì toàn thuốc TQ kém chất lượng tiêm vào cún cứ như không chẳng có kết quả gì.
điều đầu tiên là chia buồn với bác nhé.
Bác tuyên này chó của e nó cũng hiện tượng đúng như bác nói nhưng giờ nó qua nguy kịch và khỏi bệnh rồi, Nhưng mà bác ơi có lẽ bác cũng nên phải học vài bài tiêm cho chó và truyền dịch cho chó thôi.
Chó của tôi bị bện như mụn đỏ , mắt có dỉ, bỏ ăn thì sau khi mang đến bs thú y họ đã chữa thành công sau 3 ngày, mình có hỏi là nếu mua thuốc tiêm về và chai chuyền dịch về để tự chuyền thì có chuyền được không họ bảo có, nhưng chỉ sợ mình tự ý tiêm sẽ không biết cách vì tùy cân nặng mà ta tiêm lượng thuốc nhiều hay ít, còn thuốc như nhau thôi, bác tiêm được thì tốt wa, vì chỉ bác mới ứng cứu kịp thời

vphanvan

Member
Lâu lâu mới trở lại diễn đàn thấy đàn chó của bác này đẹp quá.....................