• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chợ Sinh vật cảnh - Quế Lâm - Trung Quốc.

chicken

Member
Hôm nay đi đón mấy thằng em gửi nuôi bên này để về nhà ăn tết tranh thủ làm mấy kiểu cho mọi người xem chơi
bất ngờ vì 2 em chowchow voi gia 75tệ 1 em
tiếp đến là các em ngao tạng, hinh nhu mùa này ngao tạng đẻ nhiều nên cả chợ toàn ngao tạng

em ngao tang nay dc 10 yhang ma to khung khiep

mấy thg ngao tạng ôn con, dc 45 ngày tuổi nhg cũng to dã man

1 em collie mini đáng yêu

may e beagle nho

con ngao tạng khốn nạn đứng gần nó chụp ảnh nó lồng lộn lên cắn giật mình rơi cả máy

em poodle

chó thì rất nhiều nhg ngại chụp nên hẹn mọi ng dịp #

andyaus155

Active Member
Hì nghe Ngao tạng khó kiếm mà sao ở chợ đó nhiều vậy em? Em có hỏi giá 1 con bao nhiu không?

cocker.fan

Active Member
anh chichken cho em hỏi,so với VN thì giá chó bên đó có rẻ hơn không? Mà mua chó bên đó về vn,có phải giấy tờ hay nhiều thứ gì lằng nhằng không? hay cứ chở oto về vn là xong :-?

chicken

Member
Nếu là lưu học sinh như bọn mik thì đơn giản, mang 1-2 con về cứ cầm thẳng qua cửa khẩu là xong bị hỏi thì kêu chó nuôi bên đấy về ko ai chăm nịnh nọt vài câu là xg, chỉ mang đồ sang nc nó là khó thôi

Chỗ e hình như có mấy trại ngao tạng anh ạ, cứ cuối tuần là chúng nó đem chó ra chợ quảng cáo, 1 con chó con ko giấy tờ tuỳ thân rẻ nhất tầm 2000 tệ

yeucho89

Member
Chỗ e hình như có mấy trại ngao tạng anh ạ, cứ cuối tuần là chúng nó đem chó ra chợ quảng cáo, 1 con chó con ko giấy tờ tuỳ thân rẻ nhất tầm 2000 tệ
anh có hay mua chó bên đó không ạ?có bệnh tật hay chó bị chết trong quá trình nuôi không anh?rổ giá so với bên mình chắc rẻ hơn anh nhỉ?

chicken

Member
Bên này chó rẻ ạ, bÁn hàng cũng tử tế trg vòng 1 tuần dầu mà chó chết đem xác đến dc trả lại nửa số tiền mua chó chứ ko như ở nhà mik, có khi gặp dc người nuôi đẻ rồi đem bán chứ ko nặng về kd thì chỉ càan khiến ng ta có cảm tình là ng ta bán rẻ cho, giống như con chowchow mik chụp ông chủ bán có 75tệ là khoảng 200k vnd. Bạn mik hôm gặp 1 nhỏ tq đem bán cocker vi ko co dk nuôi thế là nó lại bắt chuyện làm quen dc nó cho ko luôn, giờ nó chăm cả chủ lẫn chó

Ms Linh

Member
nhìn mấy con colie mà thèm khát quá!!Đến bao h ước mơ có 1 em mới thành hiện thực :(

truongxuanluc

Lau lam rui khong co thoi gian vao dien dan hom nay vao xem topich cua ban thay cho da dang nhieu dong qui hiem qua, xin cam on.
:-bd:-bd

mewmeo

Member
poodle tuỳ vào màu bạn ạ mình ko thích nên cũng không hỏi. Có 1 cửa hàng chuyên bán mèo nhưng ông chủ khó tính không cho chụp ảnh bạn ạ. Mai t7 họp chợ mình ra chợ chơi rồi chụp thử xem