• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chợ Chaktuchak Thailand (JJ market)

mình post vài tấm hình ở chợ Chaktuchak cho cả nhà xem ha. mọi người đến xem chó thôi,không nên mua, chó ở đây không đảm bảo đâu. 50-50. giống như ở LHP q10 đó.
nhưng cả nhà có thể mua phụ kiện, bánh snack, quần áo cho các bé ở đây ha. giá rẻ lắm.mình mua cho 2 bé Yorkshire t-cup +poodle của mình quá chời :D:D:D:D

Bạn cho thêm ít hình ảnh và thông tin đi bạn, vì mình sắp đi thái lan mà định sang đó mua một em về nhưng ko biết giá cả thế nào.

BẠn ơi bạn cho thêm thông tin đi , mình cũng sắp đi Thái và muốn bế một hai em về nhưng chưa biết chất lượng ở đó thế nào và làm thế nào mua được chó đảm bảo :( .

BẠn ơi bạn cho thêm thông tin đi , mình cũng sắp đi Thái và muốn bế một hai em về nhưng chưa biết chất lượng ở đó thế nào và làm thế nào mua được chó đảm bảo :( .
bạn ui,mình có nói ở đầu topic là KHÔNG NÊN mua chó ở chợ này mà. mua về bệnh, chết đấy. còn bạn thích mua chó thì đến mấy farm, hoặc cửa hàng riêng để mua nhé. tốt nhất là chó có petdegree ha. :love struck:

Vậy bạn có biết những trại chó ở bên đó nằm ở đâu không :X . Mình sắp đi rồi nên muốn biết lắm . CẢm ơn bạn .

Vậy bạn có biết những trại chó ở bên đó nằm ở đâu không :X . Mình sắp đi rồi nên muốn biết lắm . CẢm ơn bạn .
mình cũng biết vài chỗ.nhưng mà còn tùy bạn mua lọai chó nào. vì ở đấy mỗi farm người ta bán đa số chỉ 1 loại chó thôi,hoặc nhiều lắm là 2 loại

Boo09

Member
bạn ý nói đúng áh...mua chó như thế cũng như ở Bắc Kinh thôi , vì người bán cứ nhốt chung như thế nên mấy bé dễ lây bệnh cho nhau . Tốt nhất là cứ ra các trại chó , vừa đảm bảo mà người ta còn có thể giúp mình làm giấy tờ :) nhưng mà nhìn mấy bé xinh phát khiếp

vinhangel

Member
nhưng nhìn vẫn đỡ hơn bên LHP nhà mình,thấy mấy đứa nhỏ sạch sẽ gọn gàng ghê không dơ như bên LHP

nhưng nhìn vẫn đỡ hơn bên LHP nhà mình,thấy mấy đứa nhỏ sạch sẽ gọn gàng ghê không dơ như bên LHP
đúng rồi bạn, mấy em ở đây được cái sạch sẽ thơm tho. người bán có cài nơ trên đầu cho nữa. vẫn hơn mấy em ỡ LHP nhiều nhỉ :love struck:

Be_To

Member
Ý, có áo cưới nữa kìa:-bd, dễ thương quá đi mất, hay là đi hưởng tuần trăng mật trước cưới để mua áo cưới về cho mấy bé đi ăn đám cưới mình đây ta :eek:h go on: Chị ơi, nhìn đám bánh snack mà em còn thèm nữa huống chi là mấy bé :love struck::blusshing: hehehe