• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chồn Trắng Và Siam Nhà Mình Nè!!!

lovenever

Ban đầu khi Siam mới về nhà ( chồn trắng được nuôi từ nhỏ) lúc đó con siam được chừng 4 tháng con chồn trắng làm dử lắm ré lên---> giận hờn qua phòng khác ngủ nửa.Con bây giờ thì vậy nè:

Cùng nhau say xỉn:

sau đó lăn ra ngủ luôn:

Ảnh này lúc Em nó mang thai lần đâu tiên( do đi ăn vụng với anh mèo VN nào đó.Lúc ấy thì Siam nó còn chưa dậy thì nên thông cảm cho ^ ^')

Lứa đầu mà Em nó làm luôn 4 nhóc tỳ xinh xắn:

Thôi thì chuyện cũng đã lở rồi nên Siam đành nhắm mắt cho qua =))

Mẹ Và bầy con:

Hiện tại thì chồn trắng lại đang mang thai không biết lần này là con của ai nửa hồi hộp quá :d

ki ki

Member
Trời đất ơi xinh quá đi. Mình cũng muốn kiếm 1 mèo xiêm giai về nuôi cho công chúa buồn ở nhà hết buồn mà chẳng tìm được thằng nào mặt mũi xinh xẻo như thằng nhà bạn.

sunmi

Member
sao mà 2 đứa nó cho ra 1 bầy màu không có con nào giống bố hết vậy nè? hihiih....

Đẹp quá bạn ạ ! làn đầu tiên mình thấy giống miêu có bộ lông màu trắng .
con nó được bao nhiêu tháng tuổi rồi mà con mẹ mang thai nhỉ ?

lovenever

sao mà 2 đứa nó cho ra 1 bầy màu không có con nào giống bố hết vậy nè? hihiih....
^ ^' là do lúc đó Siam nó chưa dậy thì nên Em nó đi ăn vụng.Thằng Siam chỉ đành ngậm ngùi thôi =))

lovenever

Đẹp quá bạn ạ ! làn đầu tiên mình thấy giống miêu có bộ lông màu trắng .
con nó được bao nhiêu tháng tuổi rồi mà con mẹ mang thai nhỉ ?
ảnh chụp có ngày trong ảnh đó bạn 13-5-2008 giờ cũng dc 2 tháng rồi bụng chồn trắng lại to ra nửa lần này thì chắc là của con Siam thôi. ^ ^'

iuuuui

Member
Giống mèo xiêm bạn mua ở đâu vậy? Mình muốn kiếm 1 con mà tìm không ra

meo_3k

Member
Nhà bạn mình hồi trước cũng có 1 em Xiêm trông y hệt em này, cũng đặt tên là chồn luôn. Chắc giống này ngó qua là thấy giống chồn. Cả 2 em yêu thế! Sắp có mèo con bế rồi nha, chúc mừng bạn!

mèo xinh quá đi bạn ui! có thể cho mình xin 1 em được không? hay là bán cũng được. mình rất muốn có 1 em để bầu bạn nhưng tìm mua hoài mà không được (toàn giá trên trời, tìm được giá phải chăng thì có người mua hết rùi, không thì lại ở tận Hà Nội. híc...) nếu được thì mình cám ơn bạn nhiều nhiều

mình mới chuyển ra ở riêng, đang tìm 1 em màu trắng hoặc giống Siam của bạn hoặc 1 trong bầy con của em Chồn trắng cũng đc :(( mà tìm mãi ko có, chỗ có thì hô giá cao quá (2-5tr.), mình đuối, giờ bạn còn nuôi mấy bé iu đó nữa ko. Có thể nhượng lại cho mình mấy bé mèo con được ko. Hoặc bạn chỉ chỗ cho mình mua cũng đc

salem57

Member
Nhìn dễ thương quá đi mất, mấy cảnh ảnh Chồn Trắng và Siam ngủ buồn cười thật đấy.
Lũ con thì đúng là thập cẩm thật đấy, không biết bố màu lông gì mà con ra linh tinh thế ;))

gil

Hiện mình có Mèo cái - giống Xiêm thuần chủng, ko biết bạn có muốn phối giống Xiêm ko thì liên lạc minh nhé [dt: 090 308 7968]. Cám ơn bạn
[/URL][/IMG]