• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chồn trắng sinh rồi này ^^'

lovenever

Sáng sớm 5h ngày 17-09-2009 chồn trắng hạ sinh 4 nhóc.
Vì mới dọn nhà nên không biết cái máy ảnh để đâu nên ko chụp lại được

Chồn trắng đẻ khoẻ ghê không kêu la (jì) gì cả phẹt phẹt là ra luôn.
Lần này đẻ 3 trắng 1 vàng cũng không con nào giốngéiam. Em nghĩ chắc nó lai ko ra nổi ^^' Siam (bùn) buồn quá đi bụi 3 ngày nay không thấy mặt mũi đâu chắc bị bắt mất rồi hix.

4 nhóc thì
1 nhóc trắng tinh, 1 nhóc có cái đốm đen nhỏ xíu trên trán, 1 nhóc có đốm vàng to trên trán, 1 nhóc thì vàng lợt nhìn xinh lắm.

Các bạn ai muốn nhận nuôi thì đăng ký mình sắp xếp nhé ^^'.
Chờ khoảng 1 tháng nửa các em ấy ra màu mắt để xem có bé nào mắt 2 màu giống mẹ không ^^'

<mới post bài mà mất đâu rồi :((>

Cho mình đăng ký 1 bé đi, bé nào 2 màu mắt giống mẹ hoặc bé trắng tuyền ấy. Hôm bữa bên chỗ topic kia của bạn hỏi chỗ mua Chồn Trắng với Siam mà không thấy bạn trả lời, tưởng bạn off luôn rồi. Thì ra bạn chăm nàng này đẻ :">
Bạn cho mình đón 1 bé nha ^^ bé về nhà mới với mình luôn, cùng với bé của bạn hoahongtim luôn ^^

lovenever

hjx không phải không trả lời mà chưa có đủ post nên ko gửi tin reply cho bạn được ^^.

Hiện tại các bé đã mở mắt tí hí nhưng phải chờ khoảng 1 tháng nửa mới biết được màu mắt vì tầm đó mắt các em nó mới lên màu.

lovenever

con Siam bỏ nhà đi 4,5 bửa nay rồi cả nhà lo lắng sợ chắc em nó bị người ta bắt mất rồi.
Nên dự định sẻ giử lại 1 bé nuôi.

Các Bro cho em hỏi luôn vì lần này chồn trắng nó sinh 3 đực 1 cái nên có thể sẻ giử lại 1 đực vậy liệu sau này nó và mẹ nó abc xyz cận huyết kiểu đó mèo con sinh ra có bị gì không?

Các anh chị tư vấn hộ với.

quaca001

Cho mình đăng ký 1 con nha bạn, em trai nào xinh xinh nha. Giá cả thì nhờ bạn PM vào hộp thư dùm mình biết. Thanks bạn nhiều, nhớ giữ cho mình đó :)

buồn quá, Siam đáng iu thế mà bị bắt mất :((
mà mình sợ cận huyết mấy bé mèo con dễ bị yếu họăc bị tật ấy chứ, cái này thì mình ko rành lắm nhưng mình nghĩ là ko nên ' '~

lovenever

Tình hình là các bé mèo đã mở mắt trước mắt là đồng loạt xanh da trời hết chờ thêm vài tuần nửa xem có bé nào biến màu không
Tụi nhóc vẫn còn đang tập đi bước đi mà con nào cũng run như bà già buồn cười lắm.
Chờ tụi nó lớn xíu mình sẽ up hình lên.

anhbob

Member
Buồn nhỉ, thấy có bạn cho mèo ta thì chả ai thèm nhận, mấy em mèo tây còn nhỏ xíu mà đắt hàng quá.