• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chọn bồ câu trống mái ?

Bocau_hanoi

Ngoài chợ bán rất nhiều chim non và chim tơ.
Bác nào nuôi nhiều biết cách phân biệt chim trống, mái (chim non hoặc chim tơ )
Chia sẻ với ae với .

zongke

Member
anh ơi chim non và chim tơ khó nhận biết lắm chim gù còn dễ phát hiện =;=;
Việt ah, anh đi đâu cũng thấy em spam lung tung vậy? :)) Bocau_hanoi đã hỏi rõ ràng là chim non, chim tơ mà em còn chém cho 1 phát vậy? Nếu trả lời nên cố gắng đi vào trọng tâm để tránh làm loãng chhủ đề nhé. Vài lời góp ý cùng em. Thân!

Ilovepigeon

Member
con này bị cắt cánh hả anh theo em hình như con này là mái ( sai thì đừng chém) :D:D:D:D:D:D:D

anh ơi chim non và chim tơ khó nhận biết lắm chim gù còn dễ phát hiện =;=;
Câu trả lời này chính xác. Muốn mua chim non mà trống mái thì mua nguyên cặp nó đẻ ra thì hi vọng được 80% một cặp trống mái. Có người nhìn vô con chim sẽ đoán được trống mái khoảng 60% nhưng để họ trả lời được câu hỏi này cho bạn hiểu thì sẽ chẳng bao giờ làm được, nên chẳng ai trả lời cho bạn đâu.

kalaca

Member
Các bác cho em hỏi chim kêu gù gù là con trống hả, em có 2 đôi Pháp mới đc cho thì có 2 con hay dánh nhau lắm chắc 2 con đấy đều là trống phải ko các bác?

Ilovepigeon

Member
em đợt trước gặp trường hợp mái gù được tưởng ai con trống định tách ra nhưng thấy chũng nó yêu nhau say đắm cuối cùng gây ra mấy đàn con =))=))=))=))=)):)):)):)):)):))

Ilovepigeon

Member
đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm, không biết thì dựa cột mà nghe em nhé!!!!!!!
anh ơi anh nói nặng lời quá đấy cái bài đấy là mọi người nhận xét và em cũng rút kinh nghiệm rồi anh nói thế là chửi em rồi :-??:-??:-??:-??

anh ơi anh nói nặng lời quá đấy cái bài đấy là mọi người nhận xét và em cũng rút kinh nghiệm rồi anh nói thế là chửi em rồi :-??:-??:-??:-??
anh không chửi chú, nhưng chú cố gắng gẫm nghĩ đi nhé!! Đừng để mọi người lên tiếng.

Ilovepigeon

Member
các bác cho em hỏi BC này là BC thái hay là BC ta vậy ? sao nhìn 2 loại này giống nhau quá .
theo em chim ta (cũng như chim hội) nó bé lắm bé hơn con thái. Em còn nhỏ tay bé cầm nó khác gì cầm tờ báo quận lại nếu anh có nuôi loại chim anh nói thì đó là chim lai :D:D:D:D:D:D