• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chị sẽ không bỏ em...em nhé

chjpbong

Member
Đã suy đi tính lại kỹ lắm rồi....chị sẽ không bỏ em...thực sự là không muốn bán em đi 1 chút nào...dù hơi bận chút chút,mệt 1 chút nhưng có lẽ nó sẽ chẳng đáng kể gì với niềm vui mà em mang đến...Những lúc chơi đùa với em,được em quấn quít bên mình,hạnh phúc lắm...nguôi ngoại đi bao nỗi tủi thân,nhưng nỗi buồn phải dấu kín...tất cả nhờ có các em....
Chíp quyết định sẽ không bán Bi nữa...nào,up ảnh Bi lên cho ọi người gặp lại nhé....không thể dời xa em được...Trái đất là 1 vòng tròn...đâu vẫn về đó

bembem

Member
đúng đó em , không nên bán 1 em thú nuôi nào mà mình yêu quý :)
chúc em đã không phải xa em Bi :

snowy87

Member
đừng bán bạn nhé, em í đáng iu lắm :)

nhìn mặt em í ngây thơ thế, iu thật, chụt chụt

Uh, không nên bán bạn ạ, mình cũng đang lu xu bu với 5 em ở nhà nhưng cũng phải cố gắng vì mình đã qứyet định nuôi em nó mà. Mong bạn giữ em nó lại.

chjpbong

Member
thanks cả nhà đã đóng góp ý kiến cho Chíp...Chíp cũng chẳng nỡ bán,nhìn em nó tội nghiệp lắm...nhưng mà cứ đến chiều đi học về mệt dã dời ra thì lại phải dọn 1 đống nữa...hic...cố gắng thôi

truongngoc

quá đáng yêu,xin hãy ghé qua topic của mình để cùng chia sẻ,mình cũng yêu cún như các bạn

truongngoc

Quá đáng yêu,hãy ghé qua topic của mình ở trên,mình cũng yêu cún như các bạn vậy

bin heo

Member
Uh, không nên bán bạn ạ, mình cũng đang lu xu bu với 5 em ở nhà nhưng cũng phải cố gắng vì mình đã qứyet định nuôi em nó mà. Mong bạn giữ em nó lại.
Mình giống bạn này nè cũng lu xa bu với 5 em,nhiều khi cũng cực lắm nhưng chịu thôi vì đã quyết định nuôi thì phải chăm sóc mấy em,cực vậy chứ đi đâu 1 chút là thấy nhớ rồi là phải mau chóng về nhà chơi với mấy bé Dog Eye.Mong bạn và bé bên nhau vui vẻ nhé:)

LINHANH

Member
Cũng nên bán chứ?
nếu mình quá bận bịu ko thể chăm sóc tốt được thì tại sao ko nên bán cho 1 người yêu quý nó (và là các mem trong vp này?) như thế bạn vẫn có thể đến tham cún và xem cún trưởng thành hơn bên chủ mới, thế cũng là điều tốt?

chjpbong

Member
ừm,mình cũng đang nghĩ ...mỗi việc đều có mặt tốt mặt xấu,nên cũng chẳng biết là có nên bán em nó hay không? Nhưng có lẽ cho em nó 1 mái ấm sẽ tốt hơn

Vipz.14

Member
Nếu như không thể tự tay chăm sóc, bạn có thể nhượng lại cho người nào có thể chia sẻ mái ấm cho em ý mà. Bạn chỉ không thể tự tay chăm sóc thôi mà, cho nên, nhượng lại, bạn vẫn thỉnh thoảng có thể đến thăm em ý và trò chuyện với người chủ mới của em ý. Bạn vẫn sẽ được ôm em ý mà, phải không :)

chjpbong

Member
uwf,mình cũng đã quyết dịnh rồi...tối nay bé sẽ được về với chủ mới....mọi người vào chúc cho bé được chủ mới yêu thương nhé....