• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chặng đường gian nan của Thiên Long và Chuột

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
Trước giờ lâm trận.....................................hồi hộp và lo lắng:thingking:

KyCauGo

123

Vượt Qua vòng một đoạt giải CAC và BOB................:D

tran huy hoang

Active Member
Tấm này theo Em là có hồn nhất vì thể hiện được tình cảm của Bác Kỳ và Em ngao

KyCauGo

Vượt qua vòng hai và đoạt cúp BOG

Vòng hai là vòng khó khăn Thiên Long cũng đã vượt qua để đoạt cúp BOG:D

KyCauGo

Chung kết

Và giờ phút quan trọng cũng đến sau hơn mấy tiếng đồng hồ chờ đợi Thiên Long đoạt giải ba toàn SHOW 2010

KyCauGo

Tiếp

Tiếp theo và hết ........................................................:D:D:D=D>=D>=D>:wave:

KyCauGo

Hết ...............................................:wave::wave::wave:

Để đến và thành công với Dog Show lần này anh em kycaugo đã phải trải qua những giây phút mệt mỏi chán nản nhất là khi quyết định cho hai bé đi xe lửa dự thi thì bị an ninh sân ga không cho vào,lo được an ninh sân ga lại đến trưởng tàu không cho lên trong khi các nhân viên khác trên tàu đã ok,kycaugo đành phải hội ý nhanh với anh em và quyết định phamhuyhoang đi cùng 2 bé bằng máy bay vào trước còn lại tất cả anh em bay vào sau,ngày 11 tháng 12 dắt 2bé đến nhà thi đấu để tập dượt thì không khỏi lo lắng khi biết rằng tính chất của DOG SHOW lần này quá chuyên nghiệp do VKA thành viên của FCI tổ chức và những đối thủ thì quá mạnh thậm chí có đối thủ đã từng đoạt giải trông và ngoài nước,trong khi Thiên Long và Chuột chưa một phút nào được tập luyện để đi thi ,anh em chúng tôi đành an ủi nhau NƯỚC NỔI BÈO NỔI,nhưng thật bất ngờ Chuột và nhất là Thiên Long đã cho anh em chúng tôi tận hưởng những giây phút hồi hộp đến nghẹt thở rồi lại đến lâng lâng bởi chiến thắng,nhất là kycaugo là người trực tiếp cùng Thiên Long thi đấu còn phamhuyhoang là người chăm sóc ngoài sân có những lúc anh em tôi nín thở lo lắng chờ đợi kết quả rồi sung sướng muốn hét lên ,mặc dù nở nụ cười nhưng gai ốc thì nổi hết lên vì xúc động.Xin cám ơn mọi người đã ủng hộ anh em chúng tôi trong suốt thời gian qua đó là động lực lớn nhất để anh em chúng tôi đem thắng lợi về cho vietpet.Thân ái

phamhuyhoang

Active Member
đúng là mấy anh em mình máu chó nhiều hơn máu người ^_^ năm sau cố gắng tổ chức ở sân nhà để cho mấy bác hcm ra đây chơi ^_^ chứ năm nào cũng trong đó cũng chán anh ạ ^_^

vanglai213

Active Member
chúc mừng hoàng và cách anh đã có chuyến đi tháng lợi ^^ ngạo tạng VN năm sau sẽ thi nhiều hơn đấy các bác cẩn thận bị giật giải ^^

KyCauGo

chúc mừng hoàng và cách anh đã có chuyến đi tháng lợi ^^ ngạo tạng VN năm sau sẽ thi nhiều hơn đấy các bác cẩn thận bị giật giải ^^
Chú vanglai nói vậy thì đó mới là điều anh và phạmhuyhoang mong muốn đó ,mong sao từ giờ đến dog show sang năm phong trào Ngao Tạng phát triển đến chóng mặt he...he:D:D:D

vanglai213

Active Member
Chú vanglai nói vậy thì đó mới là điều anh và phạmhuyhoang mong muốn đó ,mong sao từ giờ đến dog show sang năm phong trào Ngao Tạng phát triển đến chóng mặt he...he:D:D:D
dạ cái em cũng nghĩ như vậy, em hỏi anh hùng nếu cho malinois đi thi thì thế nào anh hùng bảo 1 cửa, em vui quá:)) thấy anh và hoàng mang đi 2 em mà em thấy hà nội trong nam cũng kha khá thế mà không có ai mang đi chắc mọi người chưa cập nhật thông tin đi thì sao? lên chắc chắn năm sau phải có vài em nữa cạnh tranh vậy mới vui phải không anh?

KimCuong

Active Member
quyết định phamhuyhoang đi cùng 2 bé bằng máy bay vào trước còn lại tất cả anh em bay vào sau
Bác Cả quên thằng em này rồi nhé! Hôm mang 2 nhóc vào SG chiến đấu thì ngoài phamhuyhoang ra còn 1 thằng nữa đấy nhé. :thingking: Hehehe.............

Phu Dung

Moderator
Thực sự là trong các giống chó, mình thích Ngao Tạng nhất. Mình đã từng tìm hiểu về chó Ngao Tạng, đã dịch một số bài về nuôi nấng, chăm sóc cũng như tiêu chuẩn chó Ngao Tạng. Mình vẫn nghĩ khi nào có điều kiện, nhất định mình sẽ thửa một con :D Hôm Dogshow, nhìn thấy cảnh anh Kỳ cả ngày tất bật lo cho con chó; nào chải lông, nào cho uống nước, nào lau mồm lau mắt, nào vỗ về... Mình mới nhận ra có lẽ trong máu mình tỉ lệ máu chó còn ít quá, mà máu lười thì lại nhiều. Như vậy có lẽ mình chỉ có thể làm fan hâm mộ Ngao Tạng trên lý thuyết thôi, cho nó lành; không thì khổ cả người lẫn chó. Còn để kiếp sau mình đầu thai lại xem tỉ lệ máu chó có tăng thêm được chút nào không thì mới dám mơ đến chuyện nuôi Ngao Tạng.

Ôi ôi ôi, giấc mơ Ngao Tạng của mình thế là đứt đoạn rồi :(( :(( :((

nhìn đã mắt thật tiếc là gần nhà mình mà ko có thời gian đi coi :( Bác Kỳ và anh Hoàng có thể cho biết chút thông tin về em Thiên Long được ko:D một lần nữa chúc mừng Chuột và Thiên Long đã có 1 kì dogshow thành công :)

trung2t3c

Active Member
đúng là mấy anh em mình máu chó nhiều hơn máu người ^_^ năm sau cố gắng tổ chức ở sân nhà để cho mấy bác hcm ra đây chơi ^_^ chứ năm nào cũng trong đó cũng chán anh ạ ^_^
em háo hức và chờ đợi từ các bác HN đó, 2011 mà có show chuyên nghiệp ở HN nhất định e sẽ xung phong Bắc tiến tham dự . Em biết các bác cũng muốn em ra lắm vì "ân óan" giữa con Marsu và Thiên Long (theo nguồn tin nội bộ )

trangphuong

Active Member
Anh Kỳ cho hỏi có phải Thiên Long nhập khẩu về HN không, và anh chủ đây luôn?

liemhitle

Member
xin chúc mừng anh em miền bắc nói chung , đã giật giải :D , các anh đã góp 1 phần rất lớn để thắt chặt tình đoàn kết 2 miền nam bắc lại với nhau hơn nữa , đó là điều mà nhiều anh em dù thích ngao du và đam mê ngao tạng như ai đó cũng không làm nổi, vì lý do gì thì chỉ có gọi điện cho chúa để biết thêm chi tiết :) , và với những người ham mê giao lưu như anh em VP QN không phải ai cũng có đủ lực và điều kiện để vào đó, chúc mừng thắng lợi vang dội của các anh , hôm nào mà liên hoan ăn mừng thì cho em ăn ké với nhé :D
to trangphuong : em cũng nghi ngờ anh to béo đó trấn lột em thiên long đó lắm anh à

phamhuyhoang

Active Member
to anh Phương: đó chính là chủ của Thiên Long đó anh ạ ^_^ và Tiến Zinzin80 đang chăm cho anh ấy một nàng Ngao tạng trắng khá đồ sộ nữa anh ạ ^_^ hôm trước chở em tuyết ngao đó lên cty của anh An và Tiến zinzin nuôi anh ạ ^_^ đúng là mấy người có máu chó quanh đi quẩn lại rồi cũng quấn lấy nhau thôi ^_^

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Pham Huy Hoang : Giật giải vinh quang trở về mà chả chịu ới anh em HP dẫn đi Khao gì cả ... :D:D:D