• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chải lông cho mèo bị gừ và táp

thuan81

Active Member
mình mới có được em mèo đực khoảng 2tuổi nhưng do chủ cũ không chăm bộ lông em ý tốt nên lông bị xoắn cục,mình đã cắt lông xoắn cục bỏ đi nhưng khi chải lông vẫn bị gừ nếu đau sẽ táp,mặc dù bình thường em ý rất nịnh và hay cạ người vào chân mình,các bạn ơi bằng kinh nghiệm của mình các bạn giúp mình cách nào giúp nó quen với việc chải lông!cảm ơn các bạn rất nhiều!

ruồi bẹp

Active Member
em nghĩ chỉ có chải thật nhẹ nhàng, từ từ và chải nhiều thì em ấy mới quen được thôi anh ạ, chẳng có cách nào khác đâu.
anh tìm mua loại lược chuyên dụng (như furminator, không biết có viết đúng không, có một bạn đang bán trên VP)

mèo nhà em chải lông cho nó bị nó cắn là chuyện bình thường với em rồi, mãi nó cũng phải quen

hoalinh

Member
Mỗi khi chải lông cho nó thì cầm một cái dép để bên cạnh khi nào nó cắn và gru lúc đó lấy dép đập mạnh xuống nền nhà .Mèo sẽ sợ đến cụp tai và có thể nó sẽ ko cắn nữa....