• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chăm sóc mèo con thế nào?

zus2zu

Mọi người ơi, mình mới nhận nuôi 1 em mèo Nga được hơn 1 tháng, mấy hôm đầu về em ăn khỏe, đi tiểu, đi ị đều. Em rất ngoan >"<. Nhưng hôm qua em bị táo bón, mãi mới ị được,Mình nghĩ ko sao nhưng từ chiều nay em có biểu hiện rất lạ, chỉ ngủ với ăn rất ít,. Mình thay chậu cho em thì em hoảng sợ bỏ chạy mà mình ko bít tại sao. Bình thường em rất hiếu động nhưng hôm nay lại buồn và rất uể oải. Mình ko bít làm cách nào. Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với <3
>:D<

mimimiumiu

Member
Nếu bạn đã nhận nuôi hơn 1 tháng mà tự dưng e bỏ ăn thì có thể do sức khoẻ có vấn đề, bạn theo dõi e í cẩn thận nếu tình trạng tiếp diễn nên đưa đi bsĩ b ah. Còn việc mèo táo bón thì có thể giải quyết bằng cách cho bé ăn rau luộc cắt nhỏ ra là ổn thôi. Chúc mèo nhà bạn sớm khoẻ nha

hatran

Member
Tốt nhất cứ đem đi Vet bạn à. Cháu nó thấy ban thay chậu thì hoảng sợ. Tốt nhất nên xem lại loại cát bạn đang dùng. Mong cho bé mau khỏi :)

Ngày trước nhà mình cũng có 1 em cũng có biểu hiện khó đi ngoài, hóa ra là em í bị giun bạn ạ, tốt nhất là bạn đưa em í đi bác sĩ khám cho chắc, nhưng đừng đưa đi mấy chỗ ở Trường Chinh nhé, em đấy nhà mình còn nhỏ không đi ngoài được mình đưa ra Trường Chinh họ tiêm 1 phát về là ra đi đấy :(

Quên mất, mà bạn cũng đừng tự chữa bệnh hay tự ý cho em í uống thuốc giun nhé, cách tốt nhất là mang đi bác sĩ khám, mình tự chữa không đúng bệnh khổ thân em í ra.

zus2zu

Cảm ơn cả nhà. Cả nhà bít chỗ nào tin cậy ko chỉ mình với. Mình thấy mọi ng bảo ở Trường Chinh bsi chữa tốt lắm. Ko bít sao nữa. @ ngày rùi bé ko đi. Cứ kêu mà ko bít phải làm sao :-ss

huongthu

Member
Các bạn cho mình hỏi cái này chút. Mèo có bắt buộc phải đi tiêm vaccin phòng bệnh không? Nhà mình chưa cho mèo đi tiêm bao giờ, và các bé vẫn sống tốt. Nhưng mình rất sợ một hôm mèo lăn ra chết không rõ nguyên nhân. Vậy các bạn có thể cho mình xin một số kinh nghiệm về việc tiêm chủng cho mình được không?