• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chúa đảo. Phú quốc

lobo1098

Member
Cún Phú Quốc này của anh đúng là Khuyển Quý. Đây mới xứng danh Vua Đảo. Đẹp, Độc, Quý Hiếm. Đúng như anh HQ nói "Bạch Cẩu Hoàng Đầu thân tinh túy" Đây là con chó còn có tên vương cẩu hoặc thần cẩu.
anh tìm hiểu và xem thêm về tướng Khuyển nhá.
Vote 5 sao!
Cái gì mà "bạch cẩu hoàng đầu thân tinh túy " trùi , câu đúng nè Bạch cẩu hoàng đầu thân bối nguyệt .
giữa lưng phải có hình tròn màu màu vàng và phía đuôi cũng có hình tròn thì mới đúng hiệu .
hình nè

bobo5555

Member
mod sửa bài dùm ah, bài sai chính tả của thằng Hải bị xóa đi ah, lại thêm 1 cái bệnh của ng Việt chúng ta, cái gì xấu, sai, là giấu đi, hoặc làm cho mất đi. không bao giờ chịu học hỏi.

Mr Lab

Member
Này 2 bạn kia, bobo5555 và chú Hải ơi, vào đây để giao lưu chứ ko phải để chửi nhau đâu đấy! Nếu tôi nói các bạn ko nghe là...tôi ko nói nữa đâu nhé, mặc kệ đấy nhé

Hung.tinhyeu

Active Member
mod sửa bài dùm ah, bài sai chính tả của thằng Hải bị xóa đi ah, lại thêm 1 cái bệnh của ng Việt chúng ta, cái gì xấu, sai, là giấu đi, hoặc làm cho mất đi. không bao giờ chịu học hỏi.
Hai bạn đã có những đoạn viết không hay về nhau như ( mày ngu, thiếu hiểu biết..v.v.v ) đây là những câu không hay nên tôi đã sửa lại cả 2 bài của bạn. Những câu viết như vậy đáng ra 2 bạn đã vi phạm nội quy diễn đàn rồi.

Khi nhận xét nên đưa những dẫn chứng và hình ảnh, có như vậy mới thuyết phục được, không nên có những câu xúc phạm nhau.

HQ-empire

Senior Member
Cái gì mà "bạch cẩu hoàng đầu thân tinh túy " trùi , câu đúng nè Bạch cẩu hoàng đầu thân bối nguyệt .
giữa lưng phải có hình tròn màu màu vàng và phía đuôi cũng có hình tròn thì mới đúng hiệu .
hình nè

Vâng :) "Bạch cẩu hoàng đầu thân bối nguyệt" thì ai mà chẳng biết, nhưng ""bạch cẩu hoàng đầu thân tinh tú" thì chưa ai hay nên mình mới đặt câu hỏi vào đây hehe... Căn bản vì thân em nó lốm đốm như sao sa í mà =))

bobo5555

Member
vào đây chủ yếu để vào học hỏi giao lưu, con chó mình sao, người ta phản ánh, thì mình cố gắng lằng nghe, tiếp thu, nó ko chịu đọc bản tiêu chuẩn PQ, mà cứ to mòm sủa , cho rằng chó mình là sô 1 . Nó bảo ng ta ngu, mà sao nó ko xem lại mình, viết sai chính tả tùm lum. Mod cần sửa lại topic của thằng HẢi này thì may ra ae ko nhầm lẫn,

Hung.tinhyeu

Active Member
cả hai đều đẹp,:x:x:x:x:x nhưng em thích chú đen cái

em à. anh thì không họ hàng thân thích gì với em, Ông, Bố,Bác,Chú,Anh, chơi với nhau cũng đều không phải.! Người ta có câu THÓC ĐÂU MÀ ĐÃI GÀ RỪNG, CỦA ĐÂU MÀ ĐÃI NGƯỜI DƯNG. Theo câu nói đó thì em tự nghĩ xem mình có đáng được anh cho hay tặng không.:)):)):)):)):)):))

em à. anh thì không họ hàng thân thích gì với em, Ông, Bố,Bác,Chú,Anh, chơi với nhau cũng đều không phải.! Người ta có câu THÓC ĐÂU MÀ ĐÃI GÀ RỪNG, CỦA ĐÂU MÀ ĐÃI NGƯỜI DƯNG. Theo câu nói đó thì em tự nghĩ xem mình có đáng được anh cho hay tặng không=)):))=)):))=))

20-12-2011 23:37
nguyenthanhhai31 cả hai đều đẹp, nhưng em thích chú đen cái =((
con chúa đảo của bạn chắc là ghê ghúm lắm, nói thiệt bạn đừng buồn, con bạn cùi bắp lắm, đem em nó đi thi show thử xem, đoạt giải mấy, hihih.
Đừng có nói là tại mình yêu cái thông minh của em nó, yêu cái hồn của em nó, dù ai nói gì mình cũng nuôi nó, nghe câu này hơi bị nhiều, con này đi thi bị loại ở vòng gởi xe, nuôi làm pet thì dc. chứ đừng lên đây khoe là chúa đảo. con này mà gặp con BOBO nhà mình, nó táp chó 1 phát chỉ có xịt máu mà bỏ chạy.
dù gì cũng chúc mừng người bán cho bạn con chúa đảo này! (chỉ có người mua lầm, chứ ko có người bán lầm)

mình thì ko thông minh lắm, nhưng ít ra cũng biết được bạn sai chính tả khá nhiều.

người ta kêu đọc đi kìa, bị cười vô mặt nữa, thiệt là.....
vào đây chủ yếu để vào học hỏi giao lưu, con chó mình sao, người ta phản ánh, thì mình cố gắng lằng nghe, tiếp thu, nó ko chịu đọc bản tiêu chuẩn PQ, mà cứ to mòm sủa , cho rằng chó mình là sô 1 . Nó bảo ng ta ngu, mà sao nó ko xem lại mình, viết sai chính tả tùm lum. Mod cần sửa lại topic của thằng HẢi này thì may ra ae ko nhầm lẫn,
Bạn xem lại nhé, mình sửa cả 2 bài, sửa nội dung bài viết sao cho phù hợp và dễ nghe thôi. Chứ không phải là sửa chính tả nhé.

Thuần Việt

Bobo này đã bị xóa bài bên Dogsinvietnam vì lí do lời lẽ thô lỗ kém giáo dục , đả kích người khác mà sao vào đây vẫn ăn nói giọng khó nghe thế nhỉ ? Người ta mới nuôi nên chưa hiểu chứ có xách mé gì bạn đâu mà phải nặng nề thế .
Mà Bobo đang mang quốc tịch gì vây ? Cứ mở mIệng ra là dè bỉu người VN thế nhỉ?

billadin

Member
Mọi người xem cho em đây có phải là chú chó PHÚ QUỐC chúa đảo ko a, vì vào đó e được nghe giới thiệu như vây nên e bắt ngay chú chó nay...:):):)

em này tên là Rex

mâu lông đốm sao, mặt khoang vàng đen,bờm kiếm.
K hiểu bác này hỏi con chó PQ này có phải "Chú chó PQ chúa đảo k ?" theo nghĩa gì ?
Nó tên là " Chúa đảo " hay vì chỉ có một mình nó có mầu lông kiểu đó , hay nó thể hiện bản lĩnh là con đầu đàn tốt nhất Đảo PQ ???? Hay ý gì thực sự tôi k hiểu .
Nếu nói nó là 1 con chó đẹp thì còn tùy vào gu thẩm mĩ của từng người .
Còn nếu nói con chó PQ đẹp thì tôi nói luôn , con PQ này k đẹp . Bởi vì nó bị lỗi rất nặng, k thể đc nhân giống . Nó đã bị lai tạp quá mức cho phép .

vietdungicb

mình gửi ảnh em Răng 3 tháng tuổi của mình để mọi người thư giãn, chó Vện loại ơ kìa mặt ngố(tai chưa dựng hết nên mình hơi lo) nhưng khôn lắm. vì thế chó cũng như người, mỗi người 1 vẻ chứ có ai giống ai đâu các bạn. Người đi thi hoa hậu còn cãi nhau về tiêu chí thẩm mỹ nữa là, thôi cả nhà mình yêu chó Phú Quốc thì bầu ơi thương lấy bí cùng chứ... thoải mái với nhau đi nào <:p các bạn cho mình xin ý kiến khen chê về e Răng để đổi chủ đề Bạch cẩu đang gây tranh cãi đc ko?

Mr Lab

Member
Đúng roài! Khi nào tinh thần vui vẻ thì hãy comment nhé các bác!
Thế là Kip nhà mình có đối thủ rồi, về vụ ko lên tai.

Góp vui cả nhà nhé

nguyenducminh63

Active Member
Lâu lắm mới thấy Đại ca vào mạng nhỉ? Những bài này nếu em quyền MOD sẽ xóa ngay để cho diễn đàn đở phải vác thêm rác nặng người:)).

Bobo này đã bị xóa bài bên Dogsinvietnam vì lí do lời lẽ thô lỗ kém giáo dục , đả kích người khác mà sao vào đây vẫn ăn nói giọng khó nghe thế nhỉ ? Người ta mới nuôi nên chưa hiểu chứ có xách mé gì bạn đâu mà phải nặng nề thế .
Mà Bobo đang mang quốc tịch gì vây ? Cứ mở mIệng ra là dè bỉu người VN thế nhỉ?

Mr Lab

Member
Lâu lắm mới thấy Đại ca vào mạng nhỉ? Những bài này nếu em quyền MOD sẽ xóa ngay để cho diễn đàn đở phải vác thêm rác nặng người:)).
Hành động thì đúng, lời nói thì hơi nặng nề. Không biết a có nên ủng hộ em k nữa?

nguyenducminh63

Active Member
Anh cứ thử nghĩ xem nếu người thân nhà anh biết anh sinh hoạt ở nơi mà trong đó có những thành viên chuyên đi đả kích và chửi người khác. Mình làm diễn đàn trong sạch và lành mạnh hơn thôi mà anh.

Hành động thì đúng, lời nói thì hơi nặng nề. Không biết a có nên ủng hộ em k nữa?

Mr Lab

Member
Thôi nào, ý anh là có người nọ người kia mà, MOD nhắc rồi thì mình đừng nhắc lại, như vậy là đổ thêm dầu vào lửa đấy chú Minh, nếu ko thích thì đừng reply những comment đấy, bình tĩnh thôi nào.

Onami

Member
Nói chung là ra nơi công cộng thì nên khiêm tốn. Mình nghĩ Bobo cũng sẽ chẳng nhảy vào ném đá đâu, nếu như không có 2 chữ "Chúa Đảo".

bobo5555

Member
vác gì thế cu Minh ?
mình rất quí cu Minh lắm nhé mấy bạn, cu Minh đã cho mình những bài học bổ ích, và mình nhớ suốt đời : để duy trì nòi giống , thì lai cận huyết, đồng huyết(có dẫn chứng luôn đó)

Thuần Việt

vác gì thế cu Minh ?
mình rất quí cu Minh lắm nhé mấy bạn, cu Minh đã cho mình những bài học bổ ích, và mình nhớ suốt đời : để duy trì nòi giống , thì lai cận huyết, đồng huyết(có dẫn chứng luôn đó)
A k biết chú tên là gì , chỉ biết con chó của chú tên bobo phải k ? Có phải con chó bị ghẻ mà chú rao bán đó k ?
A thấy chú có vẻ háu đá quá, chắc mới lớn hả ? Là thằng đàn ông thì đừng hèn hạ lèm nhèm chú em nhé , k hay đâu . Chú k thấy chú giống con chó ghẻ trên diễn đàn này à ? Có ai ủng hộ chú k ? Nín đi cho ae nhờ nhé .

billadin

Member
vác gì thế cu Minh ?
Đến bây giờ mà ông em vẫn cho rằng k thể cho chó phối cận huyết à ?
Nuôi chó PQ cũng như nuôi con gì cũng vậy thôi , phải chịu khó đọc và tìm tòi chứ đừng cố hữu bảo thủ như thế .
Sẽ k có đc thành công đâu .

Xoáy_thái

Member
vác gì thế cu Minh ?
Cũng định không viết bài ,nhưng theo dõi những bài viết của ông bạn thấy ngứa quá!chắc là chọi dưa à?hay là mới nhớn muốn thể hiện mình...!Nên nhớ đây chỉ là diễn đàn ảo,chơi lành mạnh và đoàn kết mới là khó..,vài ba cái trọc phá sau 1 cái nick ảo thì hèn quá...!Còn muốn trọc phá nữa thì ra ngoài đời gặp gỡ rồi mấy Anh chỉ bảo cho nên người!