• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chúa đảo. Phú quốc

Chào a, htuan1102. Ko phải e lấy chú chó Chúa Đảo ra làm nền đâu a nghĩ sai rùi. Chẳng qua tiện thì e cho hai em đó lên cho vui thi mà...=))=))=))=))=)).

Vâng cảm ơn anh tsmilanshoes. Về mầu sắc thì e ko zam tranh đấu đơn giản chua đảo bao giờ cũng phải đặc sắc và hoàn toàn khác với các chú chó Phú Quốc bình thường, nhưng về tiêu chuẩn về chó phú quốc thì e nó ko thể nói là ko đủ tiêu chuẩn, nếu muốn biết tại sao gọi ZEX là chúa đảo thì phải vào Bảo Tàng của đảo Phú Quốc, xem hình ảnh chó cổ,và nhớ trước khi về thì mua một it quà Lưu Niệm la cái để treo chìa khóa có hình ảnh của chú chó giống em ZEX về, thứ nhất là để a,e mở rộng tầm mắt thứ hai là tặng mọi người làm kỷ niệm nhé a.;;);;);;);;);;)

Chào anh ThoaiQuan. Vâng sao chăng nưa thì cũng vẫn cảm ơn vì a đã đọc bài viết của e, nhưng e lại ko bit a thanggiay la ai.>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<
p /s: bạn lưu ý không dùng ngôn ngữ chát và viết tắt

Vâng cảm ơn anh tsmilanshoes. Về mầu sắc thì e ko zam tranh đấu đơn giản chua đảo bao giờ cũng phải đặc sắc và hoàn toàn khác với các chú chó Phú Quốc bình thường, nhưng về tiêu chuẩn về chó phú quốc thì e nó ko thể nói là ko đủ tiêu chuẩn, nếu muốn biết tại sao gọi ZEX là chúa đảo thì phải vào Bảo Tàng của đảo Phú Quốc, xem hình ảnh chó cổ,và nhớ trước khi về thì mua một it quà Lưu Niệm la cái để treo chìa khóa có hình ảnh của chú chó giống em ZEX về, thứ nhất là để a,e mở rộng tầm mắt thứ hai là tặng mọi người làm kỷ niệm nhé a.;;);;);;);;);;)
Anh đã xem mấy hình ảnh chó CỔ rồi ... nhưng bây giờ ace chúng ta đang căn cứ vào bảng tiêu chuẩn của chó PQ, chúng ta phải có MỰC THƯỚC để đối chiếu so sánh ...ngày hôm qua anh đã được tận mắt chứng kiến con Zex này rồi ... Bác C khoe là chú mới tặng đúng không ???

đúng rồi anh a. vì anh C thích nó quá nên em tặng anh y.:x vì tất cả chúng ta thích và yêu chó PHÚ QUỐC ma, vì lẽ đó nên cuả e cũng như của anh C. Hihihi8->

soiPQ

Kiếm đc 1 con như của bạn là quá hiếm. Nên họ mới phải viết bản tiêu chuẩn khác đi. Nếu bạn đc viết tiêu chuẩn thì chắc chắn bản tiêu chuẩn ấy cũng đậm nét con chó bạn đang nuôi. Dù sao cũng là con ng làm ra chứ ko phải cái máy làm ra bản tiêu chuẩn. Nên ko thể trách họ đc, bạn à.

:)):))., em thì ko viết hay sửa Bản Tiêu Chuẩn đươc . nhưng em nghĩ là cái gì đúng thì moi người làm thôi. những gì em tham khảo thì là đúng,và những cái em được nhìn là chuẩn đối với em, còn với mọi người thì em nghĩ là sẽ có những quyết định chính chắn khi muốn chỉnh sửa bản tiêu chuẩn đúng ko anh.? Rất cảm ơn anh SoiPQ

HQ-empire

Senior Member
Bây giờ nếu mình muốn ra ngắm con REX thì ra 31 Văn Cao liệu còn ngắm được ko bạn ?

Hayqua27

Cún Phú Quốc này của anh đúng là Khuyển Quý. Đây mới xứng danh Vua Đảo. Đẹp, Độc, Quý Hiếm. Đúng như anh HQ nói "Bạch Cẩu Hoàng Đầu thân tinh túy" Đây là con chó còn có tên vương cẩu hoặc thần cẩu.
anh tìm hiểu và xem thêm về tướng Khuyển nhá.
Vote 5 sao!

yennhi

Member
Cái tôi của người Việt mình còn cao quá, có con chó lạ thì nâng lên đến 9 tầng mây. Công = mà nói nếu gọi là "Chúa Đảo" thì nên xem lại...còn phong thủy :-?? từ từ xác minh...Có tiêu chuẩn đ.c công nhận rồi thì cứ thế mà phát triển đi các bác. Đừng lạc hướng hay rẻ ngỏ làm cho con đường đến đích ngày càng xa thêm....!!!
Vì mục đích chung thì nên gạt bỏ cái tội của mình.
Em không lớn cũng không dám dạy đời chỉ là vài vòng suy nghĩ của kẻ qua đường !
Bình luận: Chó có màu lạ, sắc thái chưa thể gọi là PQ chuẩn (theo bản mô tả tiêu chuẩn)

HHH2302-hp

Member
Bạn ở Văn Cao Hải phòng??? mình rất yêu chó và đam mê về chó, bạn còn em nào "cho đi" nữa không, mấy phiên chợ hàng mình đi mua chó mà không ưng ý 1 con nào cả, chán quá!
Huy 0906238183

HHH2302-hp

Member
Sao bạn cười ??? Không lẽ nghĩ tôi đùa ? bạn nói có quán cafe thì tôi định ghé xem, sau lại nói tặng bác C thì phải hỏi chứ ???
Em biết anh Quang là người hay giao lưu và quan hệ rất rộng, em xem đoạn trích trên VTV1 của anh rồi, em rất nể phục anh đó anh Quang ạ
Câu dưới chữ ký khó hiểu quá, hic hic toàn Hán Việt???
Huy Hải Phòng

Hi Hải,
Tối qua vừa ngồi với Hải và hỏi thăm về cái Limited Dupont Lighter đấy. Ông xem bản mặt 2 chú vàng lửa (đực) và đen (cái) này nhé. Chó nhà đấy.

HQ-empire

Senior Member
Em biết anh Quang là người hay giao lưu và quan hệ rất rộng, em xem đoạn trích trên VTV1 của anh rồi, em rất nể phục anh đó anh Quang ạ
Câu dưới chữ ký khó hiểu quá, hic hic toàn Hán Việt???
Huy Hải Phòng
Bạn quá lời rồi, tớ bình thường như cân đường hộp sữa ý mà :) có dịp sẽ gặp mặt. ở HP tớ cũng biết anh Thiên Lang (Tuyên) cũng là người yêu chó Ta lắm !

Chữ ký là một cặp thơ nói về Đông Tà Hoàng Dược Sư trong truyện của Kim Dung bạn à :)

phamhiep

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chủ nhật vừa rồi đi chợ Hàng,mình có gặp 1em giống như đúc em chúa đảo của bạn.không biết là có bán được không.nay xem topic này mới biết.hi

cả hai đều đẹp,:x:x:x:x:x nhưng em thích chú đen cái

em à. anh thì không họ hàng thân thích gì với em, Ông, Bố,Bác,Chú,Anh, chơi với nhau cũng đều không phải.! Người ta có câu THÓC ĐÂU MÀ ĐÃI GÀ RỪNG, CỦA ĐÂU MÀ ĐÃI NGƯỜI DƯNG. Theo câu nói đó thì em tự nghĩ xem mình có đáng được anh cho hay tặng không.:)):)):)):)):)):))

Bạn ở Văn Cao Hải phòng??? mình rất yêu chó và đam mê về chó, bạn còn em nào "cho đi" nữa không, mấy phiên chợ hàng mình đi mua chó mà không ưng ý 1 con nào cả, chán quá!
Huy 0906238183
em à. anh thì không họ hàng thân thích gì với em, Ông, Bố,Bác,Chú,Anh, chơi với nhau cũng đều không phải.! Người ta có câu THÓC ĐÂU MÀ ĐÃI GÀ RỪNG, CỦA ĐÂU MÀ ĐÃI NGƯỜI DƯNG. Theo câu nói đó thì em tự nghĩ xem mình có đáng được anh cho hay tặng không=)):))=)):))=))

Hi Hải,
Tối qua vừa ngồi với Hải và hỏi thăm về cái Limited Dupont Lighter đấy. Ông xem bản mặt 2 chú vàng lửa (đực) và đen (cái) này nhé. Chó nhà đấy.

20-12-2011 23:37
nguyenthanhhai31 cả hai đều đẹp, nhưng em thích chú đen cái =((

bobo5555

Member
đọc topic thấy hoành tráng quá, vào xem con chúa đảo thế nào, thất vọng tràn trề. 1 con cùi bắp thế, mà cũng kêu là chúa đảo. người việt mình thiệt là tự tin. ho ho ho

đọc topic thấy hoành tráng quá, vào xem con chúa đảo thế nào, thất vọng tràn trề. 1 con cùi bắp thế, mà cũng kêu là chúa đảo. người việt mình thiệt là tự tin. ho ho ho
Có khi là bobo5555 đang tự tin về cái ko hiểu biết của mình, bobo xem lại mình rồi hãy phán xét người việt mình. Chúc bobo5555 một đêm vắt óc lên trán suy nghĩ cho mình để sáng mai khi ngủ dậy thấy mình thông minh hơn.

bobo5555

Member
con chúa đảo của bạn chắc là ghê ghúm lắm, nói thiệt bạn đừng buồn, con bạn cùi bắp lắm, đem em nó đi thi show thử xem, đoạt giải mấy, hihih.
Đừng có nói là tại mình yêu cái thông minh của em nó, yêu cái hồn của em nó, dù ai nói gì mình cũng nuôi nó, nghe câu này hơi bị nhiều, con này đi thi bị loại ở vòng gởi xe, nuôi làm pet thì dc. chứ đừng lên đây khoe là chúa đảo. con này mà gặp con BOBO nhà mình, nó táp chó 1 phát chỉ có xịt máu mà bỏ chạy.
dù gì cũng chúc mừng người bán cho bạn con chúa đảo này! (chỉ có người mua lầm, chứ ko có người bán lầm)

Có khi là bobo5555 đang tự tin về cái ko hiểu biết của mình, bobo xem lại mình rồi hãy phán xét người việt mình. Chúc bobo5555 một đêm vắt óc lên trán suy nghĩ cho mình để sáng mai khi ngủ dậy thấy mình thông minh hơn
mình thì ko thông minh lắm, nhưng ít ra cũng biết được bạn sai chính tả khá nhiều.

Ông Hải ơi, ông chẳng chịu đọc mấy bài nói về tiêu chuẩn chó PQ gì cả!=))=))=))
người ta kêu đọc đi kìa, bị cười vô mặt nữa, thiệt là.....