• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chú Samoyed baby ở TP Dalạt

ldhanoi

Member
Bé này mình thấy thật dễ thương nhưng mà là Golden mà, đầu phải "công chúa tuyết rừng Taiga" đâu!

CHiP377

Member
chắc anh bị người bán lừa rồi , samoyed con thì tai cũng dựng chứ không cụp như vậy đâu , đây là golden màu kem đó

Super_Gà

Active Member
Tín ơi !!! em kiểm tra lại nguồn gốc của nó sao ? anh thấy giống Golden hơn đó em !!!

b4m4_b0y

Member
Golden đây mà ... Samoyed gì ......... Nhầm lẫn kiểu này chắc chết !!! :((

Kuppi

Active Member
Chúc mừng daimoc có em cún mới nha! Update thường xuyên cho cả nhà xem nhé! Kuppi khoái samoyed lắm nhưng chưa có điều kiện nghiên cứu và nuôi. Nhưng là golden hay samoyed???

mitsuhide

Member
Mình nghĩ em này là Golden vì Samoyed là lông trắng với lại mỏm dài tai đứng nếu mình nói sai thì bỏ qua cho nhé :D

Mặt em này cũng không hẳn là mặt của Golden đâu. Em nghĩ mẹ nó là Samoyed còn bố nó là Golden nên em nó mới có cái mặt của Samoyed còn màu lông với cái đuôi của Golden đó ! Nhưng dù nó là chó gì thì em thấy vẫn đẹp và mình thương nó là được rồi!

mrjackal

Member
Em này theo mình đã bị ( được) lai giữa Golden và có thể là Samoyed. Tai, đầu, lông đều của Golden, tuy nhiên mõm lại không phải, mõm Golden dù còn nhỏ cũng đã vuông và rộng, mõm em này thuôn vát 2 bên, vuốt nhọn về đằng mũi. Chân so với Golden cũng dài hơn, mũi nhỏ. Nhưng dù sao thì em này cũng rất đẹp, con lai thì chắc sẽ kết hợp được cả những ưu điểm tuyệt vời của cả Golden lẫn giống kia. Chúc mừng bạn có một cún đẹp nhé, em ý rất đáng yêu đấy, ráng chăm sóc và dạy dỗ chu đáo chắc chắn sẽ không phụ công bạn đâu :)

Manonero

Member
Đầu thủ + mõm không thể đánh giá khách quan được K ah. Gold không phải đứa nào cũng được chăm sóc như K mà có xương sọ và hộp mõm phát triển được. GOLD có mõm nhỏ như vậy rất nhiều đấy...

Không rõ giới tính em này như nào nhưng nếu là FEMALE thì hộp mõm như vậy là bình thường. Theo đánh giá chủ quan thì em nó là Gold :D

Chú này là Gold rồi, hihihi, nhưng không sao, chủ yếu là chó của mình, mình yêu thương nó là ok

P/s: vietpet có thành viên tại Dalat :D, mấy bác cho cái địa chỉ giao lưu đi, mình cũng tại Dalat nè, có gì phone số : 0168 8 368 050 (Khang) nha!

mrjackal

Member
Đầu thủ + mõm không thể đánh giá khách quan được K ah. Gold không phải đứa nào cũng được chăm sóc như K mà có xương sọ và hộp mõm phát triển được. GOLD có mõm nhỏ như vậy rất nhiều đấy...

Không rõ giới tính em này như nào nhưng nếu là FEMALE thì hộp mõm như vậy là bình thường. Theo đánh giá chủ quan thì em nó là Gold :D
Chà, nhưng em thấy em này khá béo tốt mà. Em cứ thấy cái mõm có vẻ giống với bọn Samoyed, Husky. Còn cái chân thì không hiểu có phải góc độ không, nhưng thấy cao quá