• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chú mèo thích mút tay người như bú ti mẹ

trieuhuyen89

Đây là chú mèo nhà mình nuôi.
Do mèo mẹ bị kẻ trộm bắt cóc đi trong khi chú mới được 3tuần tuổi.
Sau đó chú được mình nuôi bằng sữa ngoài và lớn lên.
Nhưng do mất mẹ từ bé nên chú vẫn rất thèm bú ti mẹ, chú có tật là cứ hễ lên cơn thèm bú mẹ là lao vào người và ...mút bất kì chỗ nào trên tay người.
(Bật loa lên các bạn sẽ nghe được cả tiếng em nó đang say sưa mút tay đấy) :))
http://www.youtube.com/watch?v=zyjlij2JO5E

thấy thương quá. tuy nó khỏe,nhưng nhìn nó vậy thấy tội tội.

sao bạn không mua cho nó cái ti bằng cao su ấy. cho nó ngậm. chứ ngậm tay thì thích thú gì đâu

Băng_Ngọc

Bạn ơi,con mèo của bạn giống hệt chú mèo của mình.Cả ngày nó cứ bú hết cả thân nó,ko cho nó bú là nó bú tay mình.Hức,ngày nào cũng bú chèm chẹp ướt nhẹp cả lông luôn.Tắm sạch sẽ xong là lại thế,nản quá cơ :((

trieuhuyen89

xin lỗi bạn nhé.
nhưng mình thề với bạn là em nó không thèm mút mấy thứ đó. nó mút tay người giống như một sở thích chứ nào ai ép buộc nó.không cho nó mút thì nó cứ lao vào, mút xong thì nó mới ngủ được.
bạn nói vậy làm mình cảm thấy rất khó chịu, cứ như mình ngược đãi em nó vậy.
nó có phải là mèo bạn đâu mà bạn hiểu.
trước khi nói cái gì thì hãy suy nghĩ kỹ rồi hãy nói.

chim3dau

Member
trời.... mèo nhà mình thì thích mở tủ lạnh lấy cá ra ăn cơ :D:D ( mình chưa kịp quay clip thì mẹ mình đã sửa đc tật đấy cho nó T_T)

fen_kute

Member
Đồng ý với trieuhuyen89. Hình như bé mèo ta nào cũng thích mút tay, gặm tay những ai chúng quý ý. Mi bé nhà mình cũng hay liếm mút tay mình, còn gặm gặm nhẹ nữa.

xin lỗi bạn nhé.
nhưng mình thề với bạn là em nó không thèm mút mấy thứ đó. nó mút tay người giống như một sở thích chứ nào ai ép buộc nó.không cho nó mút thì nó cứ lao vào, mút xong thì nó mới ngủ được.
bạn nói vậy làm mình cảm thấy rất khó chịu, cứ như mình ngược đãi em nó vậy.
nó có phải là mèo bạn đâu mà bạn hiểu.
trước khi nói cái gì thì hãy suy nghĩ kỹ rồi hãy nói.
có lẽ mấy lời của mình khiến bạn phật ý và hiểu lầm rồi. dù sao cũng xin lỗi. mình chỉ có ý là mua đồ cao su cho nó chơi. vì với mình,chó mèo như trẻ con thôi. lần sau có lẽ không dám nói ngắn gọn nữa. mong bạn thông cảm nhé.

trieuhuyen89

có lẽ mấy lời của mình khiến bạn phật ý và hiểu lầm rồi. dù sao cũng xin lỗi. mình chỉ có ý là mua đồ cao su cho nó chơi. vì với mình,chó mèo như trẻ con thôi. lần sau có lẽ không dám nói ngắn gọn nữa. mong bạn thông cảm nhé.
uhm, không sao.mình cũng khó tính quá rồi.mong bạn thông cảm.:p