• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chú mèo siêu trộm đồ lót

Phu Dung

Moderator
Chú mèo siêu trộm đồ lót

Tất, găng tay, đồ lót của phụ nữ-tất cả mọi thứ nằm ngoài sự chú ý của con người đều là “món mồi ngon” cho tên trộm, và tỉ lệ đồ bị mất trộm càng ngày càng tăng cao.

Nhưng giờ đây, thủ phạm đã lộ diện là một con mèo có tật ăn cắp đồ lót.

Oscar-chú mèo 13 tuổi nói trên thuộc sở hữu của ông bà Peter và Birrgitt Weismantel, ở Portswood, ngoại ô của thị trấn ven biển phía Nam Southampton, Anh.

“Nó bắt đầu mang những chiếc tất về nhà từ khoảng vài tháng trước, và sau đó là những chiếc găng tay làm vườn mà chúng tôi thấy từ hàng xóm” -Người chủ Perter Weismantel nói với phóng viên tờ Southern Daily Echo. “Tôi đã gọi cho cảnh sát để tìm kiếm những người đã bị mất quần áo, đặc biệt là đồ lót của phụ nữ”.

“Nó coi việc làm này như tặng chúng tôi những món quà”, Birgitt nói. “Chúng tôi không thể buộc nó phải mang trả lại. Nó là một chú mèo rất đáng yêu”.

“Tôi nghĩ tôi đã yêu nó trước khi nó bắt đầu làm việc này”, cô nói thêm. “Và bây giờ thì tôi rất cảm động khi nó trở về nhà mỗi ngày với một món đồ gì đó cho chúng tôi”.

Trung bình, chú mèo này thực hiện 10 vụ trộm mỗi ngày.

* Phương Linh (theo Reuters)

Nguồn: http://vietnamnet.vn/tinnhanh/201007/Chu-meo-sieu-trom-do-lot-921617/

moimm

Member
Em này ngộ nghĩnh thật, nhưng thà thế còn hơn là em ý tặng ... 10 con chuột mỗi ngày :)

meomum

Member
Thử tưởng tượng: bạn nuôi 1 chú meo như thế này, và bên cạnh nhà bạn toàn những anh chàng đẹp trai-to cao-dáng chuẩn. Mỗi ngày, bạn có thêm 1 món quà "thú vị", he he he he, ôi chẳng dám tưởng tượng tiếp...

Phu Dung

Moderator
Hi hi, mình mà có em mèo như vậy, mình sẽ dọn đến thuê nhà ở cạnh cửa hàng Victoria Secret hay Triumph :D :D :D

Hi hi, mình mà có em mèo như vậy, mình sẽ dọn đến thuê nhà ở cạnh cửa hàng Victoria Secret hay Triumph :D :D :D
Con mèo này chắc nó tha trộm đồ của người ta phơi, hay trong nhà người ta. Chứ nó mà chui qua tiệm để chôm đồ thì ....:)) :)) :))

Vipz.14

Member
"..trung bình mỗi ngày chú mèo này thực hiện 10 vụ trộm mỗi ngày" ... Trời ơi... Đã quá! =))=))=)) 13 tuổi... Nhanh nhẹn dữ...

Cách thể hiện tình cảm thật đặc biệt, đáng .. ngưỡng mộ :))=))

@mod Phu Dung: Em thích đồ của Victoria Secret hơn chị ạ. Em mà nuôi chú mèo như thế này thì có khi mỗi ngày nó đem về cho em cả bộ sưu tập luôn chứ chẳng chơi ............................=))=))=))=))=))=))

ôi buồn cười quá, sao lại có em mèo ngộ nghĩnh thế này, đúng là khó tưởng tượng =))=))

Xoắn Lép

ngày nào cũng 10 vụ, nhà ấy kinh doan tiệm bán đồ lót được rồi đấy :))
bé thông minh quá !

lululubu

Active Member
Ừ ừ, giá mà nhà gần mình gửi con Bông nhà mình qua cho ẻm huấn luyện, chả mấy chốc mà giàu đâu, đồ Triumph đắt lắm, hí3

ồ, sun nhà mình cũng hay lấy đồ đem giấu như vậy đấy, mấy cái đồ chơi mình làm cho nó chơi được một lúc lại không thấy đâu, tìm hoài không thấy. Hôm bữa nhỏ bạn tới nhà chơi lột vớ để trên đầu giường, sun len lén nhào lên tha một chiếc giấu sau khe tủ(cái tủ đó không có chân nên là chỗ giấu đồ rất lý tưởng a), mình tròn mắt nhìn nó, nó nhìn mình rồi lại lắm lét tha tiếp chiếc còn lại, mình chịu không nổi lăn ra cười còn con bạn thì la ó..... hahaha. bây giờ thì mình đã biết lý do mất đồ vô cớ hahaha

phamhuyhoang

Active Member
"..trung bình mỗi ngày chú mèo này thực hiện 10 vụ trộm mỗi ngày" ... Trời ơi... Đã quá! =))=))=)) 13 tuổi... Nhanh nhẹn dữ...

Cách thể hiện tình cảm thật đặc biệt, đáng .. ngưỡng mộ :))=))

@mod Phu Dung: Em thích đồ của Victoria Secret hơn chị ạ. Em mà nuôi chú mèo như thế này thì có khi mỗi ngày nó đem về cho em cả bộ sưu tập luôn chứ chẳng chơi ............................=))=))=))=))=))=))
Chị Phù Dung cũng như Hiền Minh đều gầy và nhỏ nên chú mèo khó chọn kích cỡ lắm ^_^ nó có chôm về thì cũng không mặc vừa đâu

meomayucich

Hị hị, ước gì mình có chú mèo này nhỉ, xung quanh nhà mình toàn các cô bé xinh tươi :))

Vipz.14

Member
Chị Phù Dung cũng như Hiền Minh đều gầy và nhỏ nên chú mèo khó chọn kích cỡ lắm ^_^ nó có chôm về thì cũng không mặc vừa đâu
Thế lỡ mà chú mèo có đem về cho anh, trông anh lực lưỡng thế chắc cũng mặc chẳng vừa đâu nhỉ :)):)):p

Hung.tinhyeu

Active Member
Thế lỡ mà chú mèo có đem về cho anh, trông anh lực lưỡng thế chắc cũng mặc chẳng vừa đâu nhỉ :)):)):p
ÔNg này toàn site cỡ bự, đi giầy cõ 45, quần đùi 1,5m vải / 1 cái thì làm sao mặc vừa mấy thứ đồ mà em mèo mang về.

Shakhi Viet

Active Member
Chắc con mèo này hâm mộ ngôi sao nước xả vải ... cái gì ấy nhỉ, quên rồi.