• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chú khỉ nhà mình ^^ hàng hiếm tại HN

chú em này nặng 8 lạng, 8 tháng tuổi ^^. Mình mang nó từ trên rừng bên Laos về

đang cần làm giấy phép hợp pháp nuôi chú em này ko biết bạn nào có thông tin j thì cho mình biết nhé

thancau

Member
ban oi minh thay ban co 2 em khi ban co ban lai khong minh muon duoc nuoi ma khong tim duoc

vanglai213

Active Member
bên lào chỉ cần bạn bỏ vài kíp = vài chục vnd là mua được 1 em khỉ>sau khi qua biên giới bạn phải có giấy tờ được cấp hợp pháp mới mang được từ lào về .rồi qua cửa khẩu việt nam nừa không có là rắc rối đó ^^.Mình có cậu em tết vừa rồi nó đình mang cho mình mấy con chim và nhím con.Mà nó không xin được giấy phép nuôi.đành ra mang mấy con thỏ nuôi về thịt ^^

anh ơi.a cho e xin cái nick hoặc địa chỉ liên lạc với.e cần 1chú như anh.muốn nói chuyện trực tiếp với anh hoặc qua mail.nc trên nè admin del thì toi.hihi.nick e la : thanghoang01 sdt 01674.536.597.thanks a nhiều

K3vin69

Member
Hehe đã mang con Obama lên đây khoe ngay được,hôm nào mang nó ra sân tao cho nó uống Sting :D

khongtuoc

con này hồi lâu lâu chỗ mình có mấy nhà nuôi nói chung cũng không hiếm lắm như bạn nói đâu :D

KimCuong

Active Member
Hihihi, Hà Nội không hiếm khỉ đâu bạn à. Và chắc chắn chú khỉ của bạn không phải hàng hiếm của Hà Nội đâu nhé. Hôm nào bạn rảnh, bạn có thể cho em nó đến chơi với khoảng hơn 20 chú khỉ nhà tôi nhé. Hihi.

Còn vấn đề cấp giấy phép nuôi khỉ cho hộ gia đình tại Hà Nội thì hơi khó đấy. Theo tôi biết là chưa được phép đâu bạn à. Thân

K3vin69

Member
Mod nuôi những 20 con khỉ cơ ah :| ? Mod Kim Cương cho hỏi Mod còn nuôi những loài gì nữa được ko?

Vipz.14

Member
Ha ha. Obama à. Tên được ra phết. Mà em này trông kháu thật :)) Nhìn lớp lông tơ chĩa chĩa lên lại liên tưởng đến .. mèo con :))

chú em này nặng 8 lạng, 8 tháng tuổi ^^. Mình mang nó từ trên rừng bên Laos về

đang cần làm giấy phép hợp pháp nuôi chú em này ko biết bạn nào có thông tin j thì cho mình biết nhé
bé này là đực hay cái vậy,khẩu phần hằng ngày của bé là gì vậy bạn.

quá chuẩn :D
nhà bác kimcương nuôi tận 20 con khỉ cơ ah? nhưng nó có thuần ko thả ra chắc tha hồ mà phá phách nhỉ? con của tớ nuôi từ nhỏ nên rất là thuần, bình thường ko cần nhốt hoặc xích :X:X

Ka_sea

Member
Cách đây 10 năm mình cũng có một em như vậy, khoảng 2 tuần tuổi nặng 200gr. Bây giờ nó đây, và mình muốn tìm cho nó một nơi thoải mái hơn là cái lồng 1m*1m*1m50 mà không biết cho em nó về đâu

uấy sao mà nó to thế nhỉ? sao bạn ko thả nó ra cho nó chơi nhốt trong lồng nhìn tội lắm. cứ khi nào mình về nhà mình đều thả nó ra chơi

sunbeam

Khỉ có tình cảm và biết ghen à nha. Mình đang nuôi một con, yêu lắm. Bạn nhớ giữ ấm cho nó nhé

giaplinh

Member
hehe,nhìn khỉ con của bạn này hay quá.trông nhỏ nhỏ yêu ghê ae nhỉ!:love struck:

tuyềnhàtĩnh

nhìn mấy chú khỉ này yêu thế !
Ở quê em người ta cũng nuôi nhiều lắm , nhưng không có giấy tờ hợp pháp đâu các bác ah

nhocyeuhp

Member
nuôi khỉ chắc là rắc rối lắm nhỉ , mình thấy nuổi khi giống như nuôi người vậy
chẳng khác gì 1 cậu em nhỏ :)