• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chú dob cái nhà mình, xin ra mắt các anh em

tuanphuthai

Active Member
Chỉ có mấy ông công an như Loch2009 mới hay cảnh giác, còn anh thì chả phải ....công an=)) nên chú khỏi cần vì anh mà soi gương nhé=))=))=))

hoangtkv

Active Member
Bọn nhóc uống sữa ăn cháo bôi bẩn lên nhau kinh quá, để nắng lên anh tắm hoặc sẽ thường xuyên lau cho chúng, nhìn lông lúc thì đen bóng lúc thì sơ xác chán quá.
Tốt nhất là ban ngày anh mang bọn chó con ra sân cho nó chơi và sưởi nắng. Bình thường các con mẹ hay càm con ra sưởi nắng lắm nhưng chuồng của anh cao nó khó ngoạm ra nên chắc không tự mang được. Nếu không chăm cẩn thận, chó con ăn dặm là dễ bị nấm lắm đấy.

tuanphuthai

Active Member
Cập nhật hình ảnh đàn chó ngày tuổi thứ 33. Cân nặng cháu lớn 3,2kg cháu nhỏ 2,6kg. Đã tẩy giun lần 2 chuẩn bị tiêm phòng lần 1 vào tuần tới
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=lv-3UUAyRLE[/YOUTUBE]​

hoangtkv

Active Member
Cập nhật hình ảnh đàn chó ngày tuổi thứ 33. Cân nặng cháu lớn 3,2kg cháu nhỏ 2,6kg. Đã tẩy giun lần 2 chuẩn bị tiêm phòng lần 1 vào tuần tới
Bác có nhầm về số lần tẩy giun không vậy, em không có kinh nghiệm món này lắm.

Nhìn bộ "nầm" của con mẹ khủng quá thả nào chó con lớn nhanh thế.

tuanphuthai

Active Member
Chó nhà nuôi, tự tay mua thuốc, tự tay cho bọn nhóc uống sao nhầm được hả em. Lịch tẩy giun cho chó con là tuần thứ 2,4,6,8. Hôm rồi dùng loại thuốc chứa mebendazol (fugacar 500 loại dành cho người), loại này không ngấm qua ruột chỉ ở trong ống tiêu hóa nên khá an toàn với chó, cho uống khi đói hay no đều được

tran van hoan

Active Member
Bác Phú Ta à nhầm bác Phú Thái này chăm các cháu này hơi bị mát tay đấy . HƠI BỊ NỂ LUÔN . Bác có bí kíp gì nữa không đấy sao mà các cháu nó bụ bẫm chộm vía thế chứ lị .:x

Anh TPT cho e hỏi cái.Con dob cái của a,khoảng tuần thứ 5 thì bụng chó cái đã to ra chưa a???A bắt đầu phát hiện nó mang thai lúc nào,có triệu chứng j o a(như mệt mỏi,chán ăn,ít vận động,...)

tuanphuthai

Active Member
Heheh, bác Hoan khen làm em sướng nở mũi đây này. Mong có dịp được gặp gỡ giao lưu với những người máu me...chó như bác (em cũng thế=))=))=)))
Bác Phú Ta à nhầm bác Phú Thái này chăm các cháu này hơi bị mát tay đấy . HƠI BỊ NỂ LUÔN . Bác có bí kíp gì nữa không đấy sao mà các cháu nó bụ bẫm chộm vía thế chứ lị .:x

Chửa 5 tuần thì bụng khá to rồi bác khoa ạ, lúc đó lông mượt, ti to, ít đùa nghịch, mệt mỏi, uể oải. Tất nhiên những con chửa ít con hay bụng thắt thì sẽ phát hiện muộn hơn những con chửa nhiều con. Em cũng mới có chó đẻ lần đầu, với lại bận rộn ít chăm chó nên có thể nói không đúng đâu (nhưng vẫn nổ như người nhiều kinh nghiệm cho oách có sai các bác khác đừng ném đá nhé:)))
Anh TPT cho e hỏi cái.Con dob cái của a,khoảng tuần thứ 5 thì bụng chó cái đã to ra chưa a???A bắt đầu phát hiện nó mang thai lúc nào,có triệu chứng j o a(như mệt mỏi,chán ăn,ít vận động,...)

tuanphuthai

Active Member
Mấy ngày nay do trời nắng nóng quá hay do gần nhà có chó động đực mà con chó bố của lũ nhóc rất lười ăn. Cả ngày chỉ ăn được có mấy miếng cổ gà. Hôm nay về sớm dắt chó đi chơi để quan sát kiểm tra tình hình tiện thể chụp luôn ít ảnh và quay vài cái clip. Em post khoe các bác luôn

Dạo này càng lớn ngực nó càng nở nang

Do có mùi chó cái động dục nên em nó khá dữ với chó đực khác, cứ sục sạo đòi ra chiến mấy con chó ta (hoặc có thể do dạo trước bị 1 bầy chó ta khác quây cắn nên giờ thù chó ta:))). Hiện giờ trong xóm nó chưa thấy sợ con chó nào cả, cả đàn lao ra nó cũng dám nghênh chiến.
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=mnUWZjvrq4A[/YOUTUBE] [YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=8nmtaUACpWc[/YOUTUBE]

Chó nhà nuôi, tự tay mua thuốc, tự tay cho bọn nhóc uống sao nhầm được hả em. Lịch tẩy giun cho chó con là tuần thứ 2,4,6,8. Hôm rồi dùng loại thuốc chứa mebendazol (fugacar 500 loại dành cho người), loại này không ngấm qua ruột chỉ ở trong ống tiêu hóa nên khá an toàn với chó, cho uống khi đói hay no đều được
ồ, cho thuốc của người à bác. e tưởng là có thuốc riêng tẩy giun cho chó chứ:-?

tran van hoan

Active Member
He he Nể thật mà . Hôm nào tiện công việc mà sang Hà Nội chơi thì ghé qua em chơi xem mấy con Phú Ta lai phú thái tí nhé . Trước cũng định nuôi Dob nhưng về sau lại nuôi Malinois . Vì thấy bọn này nhìn trông khủng bố quá vì nhà em chốn đô thành nên đất nó cũng bé nên không đủ điều kiện chăm xóc em nó . Nên nuôi tạm mấy em tạp nham cho nó đỡ vật vã cảnh thích nuôi chó mà :)):)):)) bên này hàng xóm nó tưởng em bị điên đấy vì nuôi những 3 con chó ......

chanphuong

Member
Mấy ngày nay do trời nắng nóng quá hay do gần nhà có chó động đực mà con chó bố của lũ nhóc rất lười ăn. Cả ngày chỉ ăn được có mấy miếng cổ gà. Hôm nay về sớm dắt chó đi chơi để quan sát kiểm tra tình hình tiện thể chụp luôn ít ảnh và quay vài cái clip. Em post khoe các bác luôn

Dạo này càng lớn ngực nó càng nở nang

Do có mùi chó cái động dục nên em nó khá dữ với chó đực khác, cứ sục sạo đòi ra chiến mấy con chó ta (hoặc có thể do dạo trước bị 1 bầy chó ta khác quây cắn nên giờ thù chó ta:))). Hiện giờ trong xóm nó chưa thấy sợ con chó nào cả, cả đàn lao ra nó cũng dám nghênh chiến.

Đọc xong lại thấy thích Doberman rồi đồng chí Tuấn ơi, hôm nào ghé qua thăm các em nó tí, có khi lại kiếm một em ra nhập câu lạc bộ Doberman cho vui.

tuanphuthai

Active Member
Update hình ảnh đàn cún tuần thứ 5
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=BA7Im-2XRKI[/YOUTUBE]​

GA_DONG_TAO

Active Member
Định nuôi hết hay sao mà con nào cũng buộc cổ thế bác? Mà thằng nhóc nhà bác nó bế chó và ném kinh quá hehehehehehe

nguyenducminh63

Active Member
Bác Tuấn PT (Phú Thọ) :p cho hỏi về cách tẩy giun cho chó con và liều lượng nhé. Đàn chó nhà mình gần 2 tháng rồi. Thank nhiều.

tuanphuthai

Active Member
Mình ít kinh nghiệm nên vẫn phải nhờ bsty tư vấn (bs Ninh) và đọc, học mấy bác trên các dđ về chó nhà ta thôi. Thấy mấy bác nói Mebeldazole dùng rất an toàn và có khả năng diệt nhiều loại giun nên dùng http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=3451 , nhưng qua 2 lần dùng cho đàn cún với liều lượng 1/2v/cún thì thấy 1 vài bé có hiện tượng muốn nôn có lẽ do uống nhiều quá. Mình thấy bên VD có topic này về thuốc tẩy giun sán cho chó khá hay bạn đọc tham khảo thêm nhé http://vietdog.com/forum/index.php/topic,16728229.0.html

Bác Tuấn PT (Phú Thọ) :p cho hỏi về cách tẩy giun cho chó con và liều lượng nhé. Đàn chó nhà mình gần 2 tháng rồi. Thank nhiều.
Buộc cổ hết để anh em khác đỡ nhòm ngó, lỡ hứa với một số người rồi nên phải làm thế để giữ phần. Mấy cái vòng đó đã chật 2 lần rồi nên từ mai anh sẽ cởi hết những con có thể cởi=)). Chú nào có muốn buộc thì đến mà buộc nhé:))
Vợ anh báo quota nuôi chó của a đã hết rồi muốn nuôi thêm thì ra chỗ khác xây nhà mà ở 1 mình, tự tay chăm sóc rồi nuôi bao nhiêu thì nuôi=)).
Ném chó thế cũng là 1 dạng tập luyện cho chúng đấy, vợ anh bảo thế=))

Định nuôi hết hay sao mà con nào cũng buộc cổ thế bác? Mà thằng nhóc nhà bác nó bế chó và ném kinh quá hehehehehehe
đàn chó đẹp quá anh Tuấn ơi ! .... định nuôi hết cả đàn chứ a ;;)

tuanphuthai

Active Member
Update hình ảnh đàn cún ngày tuổi thứ 42, trọng lượng các cháu đến hôm nay từ 3,1-4,6kg

Các cháu đang ngủ trưa tại phòng riêng

clip các cháu chơi đùa ngoài trời vào sáng nay
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=Kho1XzkoFn8[/YOUTUBE]​