• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chú dob cái nhà mình, xin ra mắt các anh em

gàsiêunhân

Active Member
ông nói câu này mới biết là ngu nè. Dob không như GSD đâu, Đẻ ra là màu mảng rõ ràng cả rồi. Nhìn thế này thì sau này chắc là đen nhiều hơn đỏ rồi.
Hé, về Dob thì trên thị trường thì đây bán rẻ nhất, không lo cạnh tranh!

đen xì mà như em này thì cũng đè chết người anh ạ! giá nó thì em không biết chứ con nó có 150tr vnđ thôi ạ

hoangthuy

Member
Hinh nhu o dau co vua cho' la o do co voi rong nhi, dung la song kiem hop bich.Cac bac o dau thi ve day di, cho nay khong co dat de luyen vo dau,nhat la vo mom nhe
TO anh Tuan : Den qua anh oi,nhung thoi den ma net'.heeeeee.Anh cap nhat thuong xuyen nhe,cung hy cung hy
MOD thong cam,may em bi hong vk

tuanphuthai

Active Member
Vắng nhà có ít giờ mà gạch đá đâu ném vào nhà nhiều quá:)). Các bác chả phải to tiếng với nhau làm gì, vì chó nó vẫn là chó, nó như nào thì vài bữa nữa sẽ rõ thôi mà.

@loch2009: cái ảnh ông post tôi cá với ông là không phải 1 ngày tuổi và được chụp ở trời tây. Còn chó của ông thì tôi công nhận ông bán rẻ thật, bán chó rồi khuyến mại thêm cả ghẻ, nấm và 1 cái đuôi khiến chủ mới của chúng phải......vã mồ hôi:))
Tặng ông cái ảnh chụp 1 ngày sau đẻ này xem màu nó có khác khi mới sinh không nhé. Đến hôm nay thì nó lại khác hẳn rồi nhưng tôi chưa có thời gian chụp để cuối tuần tôi sẽ chụp cho ông khen tiếp

tuanphuthai

Active Member
Bác Loch vui tính thật, chắc chúng nó giống mẹ nó, em thấy mẹ nó mặt cũng đen thui mà.
Anh công nhận với NH là về nhà nhìn kỹ anh thấy mặt con chó nhà anh đen hơn mặt chú thật. Nhưng về độ đểu thì mặt chú đểu hơn mặt chó của anh=)) Các bác xem hộ em xem có đúng vậy không nhé

Ps: hôm trước sau vụ tai nạn trên Vp, nghe nói chú đi viện anh định mang ít cổ gà đến thăm tặng chú để bồi dưỡng chú nhưng rồi bận quá lại không đi được. so rì nhé.

khuyen_mo

Active Member
Thì ra đây là nhân vật Khuyển Vương!Nhìn đáng yêu quá Anh Tuấn ơi!Bộ mặt này thì còn phải đi viện nhiều!

Loch2009

Member
Anh công nhận với NH là về nhà nhìn kỹ anh thấy mặt con chó nhà anh đen hơn mặt chú thật. Nhưng về độ đểu thì mặt chú đểu hơn mặt chó của anh=)) Các bác xem hộ em xem có đúng vậy không nhé

Ps: hôm trước sau vụ tai nạn trên Vp, nghe nói chú đi viện anh định mang ít cổ gà đến thăm tặng chú để bồi dưỡng chú nhưng rồi bận quá lại không đi được. so rì nhé.
Tào lao, đang nói chuyện chó thì mang người ra chửi nhau!.

Loch2009

Member
Vắng nhà có ít giờ mà gạch đá đâu ném vào nhà nhiều quá:)). Các bác chả phải to tiếng với nhau làm gì, vì chó nó vẫn là chó, nó như nào thì vài bữa nữa sẽ rõ thôi mà.

@loch2009: cái ảnh ông post tôi cá với ông là không phải 1 ngày tuổi và được chụp ở trời tây. Còn chó của ông thì tôi công nhận ông bán rẻ thật, bán chó rồi khuyến mại thêm cả ghẻ, nấm và 1 cái đuôi khiến chủ mới của chúng phải......vã mồ hôi:))
Tặng ông cái ảnh chụp 1 ngày sau đẻ này xem màu nó có khác khi mới sinh không nhé. Đến hôm nay thì nó lại khác hẳn rồi nhưng tôi chưa có thời gian chụp để cuối tuần tôi sẽ chụp cho ông khen tiếp
Ha ha, đàn 1 thì một số em bị domodex thật, còn các đàn khác thì ok!. Nuôi ghẻ hay không là tuỳ chủ, con giống lúc bàn giao ok cả!.

Loch2009

Member
Các bác Box của Dob đánh giá Dob rộng rãi thật, không khắt khe như GSD, nhất là về màu mảng!

gàsiêunhân

Active Member
Các bác Box của Dob đánh giá Dob rộng rãi thật, không khắt khe như GSD, nhất là về màu mảng!
không phải là không khắt khe như GSD mà thực tế là không thể khắt khe được anh à! nếu dob mà phát triển như GSD thì nó là vấn đề khác, nếu nói về chuẩn và đi theo chuẩn thì dob vn vẫn còn xa vời lắm, nhưng ai là người phát triển thì phải đợi thời gian trả lời, anh là người luôn hô hào theo chuẩn em nghĩ anh nên tiên phong trước, con chó cũng chỉ là con chó, ở vn ta vẫn chưa có người đủ đam mê hoặc đam mê nhưng không đủ điều kiện để chơi dob hàng chuẩn và nhu cầu dân vn cũng chỉ cần đến mức những con dob con này mà thôi, có cung thì mới có cầu, tiền nào của nấy mà, nếu anh là người tâm huyết, đam mê và muốn hướng tới cái đẹp hoàn thiện thì anh nên là người tiên phong, đó cũng là cách để anh khẳng định mình chứ không phải qua những lời nói xuông thế này
Ai cũng muốn nhận việc dễ về mình thì việc khó để cho ai ???
em thấy anh có vẻ kì thị với những con màu mảng tối, và anh có thể sẵn sàng chê nó ngay khi nhìn vào màu của nó thì phải, nhưng thực tế là có những con champion thế giới mặt nó cũng không sáng sủa gì anh ạ

name: Eria Pro Amazing Cristal
Russian Junior Champion
Russian Champion
RFSS Champion
Belarus Champion
HD-A
ED-0/0
PHTVL/PHPV- clear
Katarakt Clear
PRA/CEAVER Clear 06.2007
em là người ngoài cuộc, không biết hiềm khích của các anh thế nào, em cũng không thích dob, chỉ vì thấy lũ chó con chẳng có tội tình gì, vẫn còn chưa mở mắt mà suốt ngày bị chê này chê nọ, nên lời em nói cũng là chân thành

Thân

GA_DONG_TAO

Active Member
Một thằng bán chó ghẻ tận đâu cứ to mồm... bị ghẻ thế thì nuôi làm gì nữa. Đã ko biết gì về chó, vè tiêu chuẩn, màu mảng, giá chó mà cứ to mồm... chú gà dạy cho ông anh này một bài học về chó, về dob đi.

gàsiêunhân

Active Member
Một thằng bán chó ghẻ tận đâu cứ to mồm... bị ghẻ thế thì nuôi làm gì nữa. Đã ko biết gì về chó, vè tiêu chuẩn, màu mảng, giá chó mà cứ to mồm... chú gà dạy cho ông anh này một bài học về chó, về dob đi.
em có biết gì đâu mà dạy hả anh, em chỉ thương thương bọn chó con nên nói thôi

tuanphuthai

Active Member
Ha ha, đàn 1 thì một số em bị domodex thật, còn các đàn khác thì ok!. Nuôi ghẻ hay không là tuỳ chủ, con giống lúc bàn giao ok cả!.
Ông loch2009 rất giỏi về doberman pinscher đến mức tên chó của mình nuôi gọi cũng không đúng tên giống, nhiều lần gọi là doberman fisher link này rao bán 6/2010 http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=52144 , link này rao bán 8/2010 http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=52144 , còn chó của ông ấy thì tự gọi là dob lai http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=31665 . Với những hiểu biết về dob như thế, cách chơi như thế mà vẫn thấy vỗ ngực tự hào thì chịu thật đấy^:)^^:)^^:)^

dung_bth

Member
Các bác đừng chém nhau nữa, anh em lên tìm hiểu về Dob mà toàn thấy các bác chém nhau không hà.
Bác Loch2009 gi đó có muốn chém thì cũng chờ cún con lớn cái đã rồi hẳn chém, chứ cún còn nhỏ xíu mà chém gì? Nhìn mới sinh vậy mà chém được cũng hay thiệt.
To bác tuanphuthai và các bác đang bực bội khác: bác cứ kệ ai nói gì nói, ngươì đọc cũng tìm hiểu chứ đâu phải ai nói gì cũng tin đâu, các bác không cần phải tức những người không đáng tức, vì nếu như người đó giỏi chắc cũng không kết luận vội vàng khi phê bình. Bác cứ chăm các em cún đến khi lớn và các bậc sư phụ khác uýnh giá được thì hẳn biết. Chúc các em cún mau ăn chóng lớn để chủ nó nở mặt với mọi người nhé!!!

Thì ra đây là nhân vật Khuyển Vương!Nhìn đáng yêu quá Anh Tuấn ơi!Bộ mặt này thì còn phải đi viện nhiều!
Hai ông này có vẻ hận ông NH thấu sương nhỉ? Thế mà có những lúc tưởng chừng là anh em thân thiết lắm, chịu các ông thật. NH nó đã biến khỏi diễn đàn rồi mà vẫn cay cú đến u mê đầu óc. Những người như các ông tôi chẳng hiểu có tý khí phách nào để có thể gọi là dân chơi chó chân chính?

Tào lao, đang nói chuyện chó thì mang người ra chửi nhau!.
Bọn này cay cú quá nên u mê đầu óc rồi bác ạ. Bác cứ đọc kỹ bài của gà siêu nhân thì hiểu thôi. Ông gà này chế khéo léo hơn anh em mình nhiều. Thâm thúy thật.

william86

Member

Bác này nhìn cũng hoành tráng phết nhở, đầu thủ góc cạnh phết, kết nhất quả mõm hộp =))=))

Loch2009

Member
Ông loch2009 rất giỏi về doberman pinscher đến mức tên chó của mình nuôi gọi cũng không đúng tên giống, nhiều lần gọi là doberman fisher link này rao bán 6/2010 http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=52144 , link này rao bán 8/2010 http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=52144 , còn chó của ông ấy thì tự gọi là dob lai http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=31665 . Với những hiểu biết về dob như thế, cách chơi như thế mà vẫn thấy vỗ ngực tự hào thì chịu thật đấy^:)^^:)^^:)^
Tôi gọi là Dob lai là vì lúc khoe em nó các ông to mồm nói nó là chó lai rồi, tôi nói lại làm gì cho mỏi mồm!

Loch2009

Member
Đang tranh luận thì quay sang chửi nhau. Bọn mi có lẽ nuôi chó nhiều nên nhiễm tính của chúng